ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามนิดนึงครับเกี่ยวกับการสัก  (อ่าน 2937 ครั้ง)

ออฟไลน์ systemhack26

• ทุติยะ
  • **
สอบถามหน่อยครับ คือว่าที่หลังผมสักเป็นรูปมาแล้วครึ่งหลัง ตามแบบในรูปเลย

แต่อยากจะไปสักยันต์ที่วัดบางพระ ไม่ทราบว่า พระอาจาร์ย ท่านจะเมตตาสักให้รึป่าวครับ

ออฟไลน์ DUCATI

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามนิดนึงครับเกี่ยวกับการสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.พ. 2556, 01:20:03 »
สักได้ครับ
แต่มันจะแปลกๆคือว่าคุณสักไม่เสร็จรูปไม่เต็มไปลงยันต์มันจะดูแปลกๆ
ทางทีดีไปเติมให้เสร็จดูเป็นรูปแล้วท่ามีที่ว่าง ค่อยไปสักที่วัดครับ สักตรงแขน น่าอก อิๆ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบ: สอบถามนิดนึงครับเกี่ยวกับการสัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.พ. 2556, 01:44:32 »
หากไม่ได้ให้ความสำคัญเรื่องความสวยงามก็ no problem   ครับ :005: :005: :005:

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.พ. 2556, 10:39:11 »
ได้ครับผม เป็นยันต์ข้างนึง อีกข้างเป็นสักสวยงาม มองอย่างศิลปะ สวยไปอีกแบบครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.พ. 2556, 06:42:41 »
ไปสักยันต์มาแล้ว
ถ่ายรูปมาให้ชมด้วยนะครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ oeoneuy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.พ. 2556, 10:19:32 »
สักได้ครับ. จะหมึกหรือน้ำมัน ก็แล้วแต่ความชอบเลยครับ
ศรัทธาด้วยใจ ไม่ใช่ร่างกาย