ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์คนไหนมองยันต์น้ำมันเก่ง ช่วยดูให้หน่อย ว่ายันต์อะไรบ้าง เด่นในด้านไหน  (อ่าน 2136 ครั้ง)

ออฟไลน์ sorawat

• ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - sorawat@msn.com

ได้รับเมตตา จาก พระอาจารย์ต้อย

อีกมุมมอง

เผื่อจะมองชัดขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.พ. 2556, 02:49:24 โดย sorawat »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมไม่ทราบครับ หลวงพ่อ หลวงพี่ อาจารย์ท่านให้ยันต์มาก็สุดยอดแล้วครับ มีทั้งเมตตาและคงกะพันครับรวมกัน :001:
รักและศรัทธา

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - sorawat@msn.com
ผมไม่ทราบครับ หลวงพ่อ หลวงพี่ อาจารย์ท่านให้ยันต์มาก็สุดยอดแล้วครับ มีทั้งเมตตาและคงกะพันครับรวมกัน :001:

ครับ ข้อนั้นผมทราบดีอยู่แล้วคับ เพราะว่าผมไม่เคยขอยันต์ในการสัก แล้วแต่พระอาจารย์ หรือว่า อาจารย์ เมตตาที่จะสักให้ เลยไม่กล้าถามพระอาจารย์ต้อย ครับ แค่อยากรู้เก็บไว้ประดับความรู้ว่าเคยสักน้ำมันยันต์ไรแล้วบ้าง จะได้จำไว้  เลยเรียนถามผู้ชำนาญ เผื่อว่าใครมีลายหมึกแล้วมองออก เพราะผมสักหมึกเต็มหลังหมดแล้ว หอมเชียงก็ได้แล้ว หยุดสักหมึกแล้ว นาน ๆ ทีจะไปรับเมตตาจากพระอาจารย์ สักเป็นน้ำมันพอเป็นพิธี เวลาไปเยี่ยมพระอาจารย์หรืออาจารย์ที่วัดและทำบุญ ทุกต้นเดือน  ยันต์น้ำมันที่ผมได้รับเมตตามาแล้ว ก็มี พุทธซ้อน  จิ๊กจก  กว้างเหลียวหลัง  ขุนแผนชมตลาด ได้รับเมตตาจากพระอาจารย์ติ่ง เลยอยากรู้ว่าพระอาจารย์ต้อย ท่านเมตตายันต์ไรมาให้ครับ ถ้าไม่มีผู้รู้หรือทราบ ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะผมน้อมรับทุกยันต์อยู่แล้ว แล้ววันไหว้ครูเจอกันนะครับ  :025: :025: :025:

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ว๊าวๆ ได้หอมเชียงด้วย สุดยอดไปเลยครับ
น้อยคนจะได้โดยที่ไม่เคยขอ  :050: :050: :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2556, 05:16:22 โดย assis.aod »

• สัตตมะ
  • **
ว๊าวๆ ได้หอมเชียงด้วย สุดยอดไปเลยครับ
น้อยคนจะได้โดยที่ไม่เคยขอ  :050: :050: :050:

อาจารย์จะให้ศิษย์เก่า ๆ ครับ แถมผมลายเส้น อาจารย์เดียวครับ

ออฟไลน์ Siamism

• ตติยะ
ครับเท่าที่เห็นนั้นเป็นยันต์สี่มุมซ้อนกัน (แปดมุม) คือรูปลักษณ์ของยันต์ลักษณะดังกล่าวมีค่อนข้างมากเลยครับ เพราะเป็นโครงยันต์พื้นฐาน (4มุม 8 มุม) ดังนั้นจึงขึ้นอยู่กับตัวอักขระ ที่ลงไปแหละครับว่าท่านใช้บทไหนลง แต่เป็นการสักน้ำมัน ก็คงอ่านไม่ได้ครับ แต่ถ้าให้ผมเดา ก็น่าจะเป็นยันต์ทางคงกระพัน มั้งครับเพราะเห็นมีมากอยู่ในลักษณะดังกล่าว (แต่บางสูตร ยันต์มหาละลวย ก้มีแปดมุม แบบนี้เหมือนกันฮะ เลยไม่กล้าฟันธงครับ)

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณนะครับ แค่นี้ผมก็ ซึ้งในน้ำใจที่ มาพูดให้ฟังติชมถึงแม้ว่า ไม่กล้าฟันธง แต่ก็ชอบอ่าน ทุกคำติชม ทุกความคิดเห็น  :053: :016: :015:   

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ