ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ  (อ่าน 1738 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchaiv

• ตติยะ
สวัสดีครับ ผมได้เพิ่งได้สมัครเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ของเว็บบางพระ ยังไงแล้วก็ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่านนะครับ ผมเพิ่งได้เข้าอ่านในเว็บบอร์ดมาระยะหนึ่ง เกิดความรู้สึกว่าเป็นเว็บที่มีความอบอุ่นมากทีเดียว แล้วก็ได้ความรู้เกี่ยวกับการสักยันต์แล้วก็วัตถุมงคลของหลวงพ่อมากขึ้นทีเดียว ยังไงแล้วก็ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ

และด้วยความที่ได้เข้ามาอ่านบ่อย ได้เห็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อบ่อย ก็เลยเกิดความรู้สึกศรัทธาขึ้น อยากมีวัตถุมงคลของหลวงพ่อไว้บูชาบ้าง ประกอบกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อบางหลายรุ่นก็สวยถูกใจผมมาก จึงได้ไปตะลอนเดินหาตามศูนย์พระหลายที่ กว่าจะได้เจอสิ่งที่ถูกใจ ก็ต้องยอมรับว่าวัตถุมงคลของหลวงพ่อ ก็ไม่ได้หาง่าย ๆ เลยนะครับ สำหรับรุ่นยอดนิยมน่ะ กว่าจะเจอก็เหนื่อยพอควร แต่ด้วยความที่อยากได้ไว้บูชาเพื่อระลึกถึงหลวงพ่อ ก็หาเจอจนได้ ก็เลยนำมาโพสต์ให้สมาชิกได้ชมกันด้วยครับ โดยเหรียญที่บูชามาก็จะมีเหรียญเอกลักษณ์นั่งเสือ ปี 2537 เนื้อเงินลงยาสีน้ำเงิน และสีแดง (ส่วนสีเขียวกำลังตามหาอยู่อยากเก็บให้ครบทั้งสามสีเลย) ซึ่งเป็นเหรียญพิมพ์แรก ๆ ที่เมื่อได้เห็นครั้งแรก ก็รู้สึกได้ถึงความสวยงามลงตัวมาก ๆ ประทับใจมาก ๆ จึงได้บูชามา กะว่าจะเก็บให้ครบทุกเนื้อทุกสีเลยทีเดียว ส่วนหรียญที่สอง ก็เป็นรุ่นนิยมอีกรุ่นหนึ่ง นั่นก็คือเหรียญเสื้อเกราะ เนื้อทองแดงรมดำ องค์นี้ก็ออกแบบได้สวยงามนะ ผมว่า แถมมีประสบการณ์ที่เป็นที่รับรู้กันทั่วไป เหรียญจริง ผิวรุ้งมากพอสมควร แต่ถ้ายด้วยกล้องมือถือ จึงมองไม่เห็น

ท้ายนี้ ขอฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อและฝากตัวเป็นสมาชิกชมรมไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ gtr_1

• จตุตถะ
ตอบ: เพิ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ ยิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.พ. 2556, 03:15:25 »
ยินดีต้อนรับครับ เหรียญสวยมากครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2556, 03:15:39 โดย gtr_1 »

• ตติยะ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณ gtr_1

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครับ ยินดีต้อนรับ ท่าน สมาชิกใหม่ครับ ส่วนตัวไม่มีความรู้เรื่องพระ แต่แนะนำว่า อยากได้ของดีและแท้ๆ มาที่วัดได้ครับ ที่กุฏิ เจ้าอาวาส ยังมีให้เช่า แต่คงไม่ครบ เพราะพระที่ออกบูชามานานแล้วคงไม่มีแล้ว
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ยินดีต้อนรับครับคุณน้อง somchaiv
เหรียญสวยงามครับ  :079:  :079:  :079:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• ตติยะ
ยินดีที่ได้รูจักครับ คุณ prathomsak, คุณ จิ๋ววัดตะกล่ำ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ยินดีอีกเสียงครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับจ้า  เหรีญยสวยๆทั้งนั้นเลย :015: :015: :015:

• ตติยะ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณนักรบอาทมาต, คุณ Ome

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
เหรียญเสื้อเกราะ เห็นแล้วอิจฉาครับ  :075:
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ icezaaaaa

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญสวยมากเลยคับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล