ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องอาหาร  (อ่าน 1005 ครั้ง)

ออฟไลน์ khakland

• ทุติยะ
  • **
อยากถามเรื่องอาหาร
« เมื่อ: 07 มี.ค. 2556, 09:19:38 »
รบกวนผู้รู้หน่อยคับ ว่าสักมาแล้วกินแกงผักปัง(ผักปั๋ง)ได้ป่าวคับ พอดีได้ยินคนเฒ่าคนแก่ว่าไม่ได้อ่ะคับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: อยากถามเรื่องอาหาร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 2556, 02:49:05 »
ผักปั๋งมันเป็นอย่างไรครับ :058:ข้อห้ามเรื่องการกินมีแค่ฟักกับน้ำเต้าเท่านั้นครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มี.ค. 2556, 03:09:32 »
ถ้าดูข้อมูลจากเว็บบอร์ดวัดบางพระไม่มีห้ามผักปังนะครับ
ผักอย่างอื่นมีทานมากมาย หากไม่แน่ใจก็หลีกเลี่ยงไปเสีย

ผักปั๋งมันเป็นอย่างไรครับ :058:ข้อห้ามเรื่องการกินมีแค่ฟักกับน้ำเต้าเท่านั้นครับ

ผักปังปลูกตามรั้วตามสวนครับ ผลของมันเมื่อสุกบีบให้แตกน้ำของผลมันจะคล้ายๆเลือด

ออฟไลน์ khakland

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มี.ค. 2556, 03:40:40 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มี.ค. 2556, 06:13:52 »
วัดบางพระห้ามแค่น้ำเต้ากับมะเฟืองนะครับ อย่างอื่นกินได้หมดครับ