ผู้เขียน หัวข้อ: หาผู้รู้ช่วยตอบครับ  (อ่าน 1239 ครั้ง)

ออฟไลน์ damrongsak

• ทุติยะ
  • **
หาผู้รู้ช่วยตอบครับ
« เมื่อ: 09 มี.ค. 2556, 10:33:08 »
พอดีสักที่วัดบางพระมาก็ได้อาจารย์เมตตามาหลายลายแล้วแตไปสวดพานยักมาทำไมไม่มีอาการอะรัยเลยครับทั้งที่คนอืนมีอาการกันครับขอผู้ชี้แนะครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: หาผู้รู้ช่วยตอบครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มี.ค. 2556, 09:13:37 »
ผู้ไม่มีก็อยากมี ผู้มีก็ไม่อยากมี

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มี.ค. 2556, 02:58:34 »
คิดว่ามี ก็มี คิดว่าไม่มี ก็ไม่มี ตามแต่ศัทธาแห่งจิต

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มี.ค. 2556, 07:26:29 »
ของขึ้นเกิดได้หลายอาการครับ ขึ้นไม่ขึ้นไม่มีความจำเป็น ขอเพียงใจเราศรัทธาและเชื่อมั่นก็พอครับ :001:
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มี.ค. 2556, 08:31:22 »
จะขึ้นไปทำอะไรครับ ในเมื่อพอขึ้นแล้วก็ควบคุมตัวเองไม่ได้ อยู่อย่างมีสติแบบนี้แหละดีแล้วครับ ถ้าเรามั่นใจว่าเราปฎิบัติตนตามที่ครูบาอาจารย์สั่งสอนมาอย่างเคร่งครัด ก็ไม่ต้องห่วงครับว่าของจะไม่อยู่ ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจ อย่าคิดมากครับ

ออฟไลน์ damrongsak

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มี.ค. 2556, 08:36:46 »
ขอบคุณทุกท่านครับผมยังมั่นใจในรายสักครูบาอาจารย์อยู่เสมอว่าทองยังงัยก็เป็นทองอยู่วันยังค่ำครับแต่สงสัยครับว่าเพราะอะรัยด้วยความไม่รู้จริงๆเพราะงานไหว้ครูลูกศิษหลายคนก็ไม่มีอาการและอีกหลายคนก็ขึ้นครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มี.ค. 2556, 02:55:06 »
จริงหรือปลอม...ไม่ได้อยู่ที่อาการขึ้นหรือไม่ขึ้น...แต่อยู่ที่การปฎิบัติว่าดีหรือชั่ว ครับ  :054: :054: :054: