ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม  (อ่าน 979 ครั้ง)

ออฟไลน์ notenote

• ตติยะ
    • อีเมล
สอบถาม
« เมื่อ: 20 มี.ค. 2556, 09:55:25 »
 สอบถามครับวันศกร์ก่อนวันงานพระอาจาร์ท่านยังสักมั้ยครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบ: สอบถาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มี.ค. 2556, 10:16:37 »
สักครับ ถ้าลูกศิษย์เยอะๆ หลวงพี่นัน หลวงพี่แป๊ว อาจจะถึงเช้าครับ

ออฟไลน์ notenote

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มี.ค. 2556, 10:40:18 »
แล้วถ้าเช้าวันศุกร์ของทุกปีคนจะเยอาะมั้ยครับเพื่อจะได้ลางาน2วันเลยขอยคุณครับ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มี.ค. 2556, 11:49:53 »
ปกติ ก็ เยอะ อยู่แล้วครับ ยิ่งใกล้วันไหว้ครู ยิ่งเยอะ เข้าไปอีก ผม ก็ ลางาน 2 วันครับ

ออฟไลน์ Chanunchida

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มี.ค. 2556, 03:37:06 »
รบกวนนะค่ะ  เมื่อวันอาทิดไปสักกับหลวงพี่แป๋วมาค่ะ ท่านเมตตาให้มา3อย่างเลย
หลวงพี่ท่านบอกว่า นะเมตตาแบบทูอินวัน เลยให้พี่ผู้ชายดูให้ บอกว่าเป็นพุดซ้อน กับ จิ้งจก
ตอนแรก ท่านลงนะเมตตาให้แต่ไม่เสร็จจะไปทับกับเก้ายอดท่านเลยมาลงเป็นพุดซ้อน และ ต่อด้วยจิ้งจก แล้วท่านบอกว่าให้มาต่อนกเพิ่ม
อยากทราบ ว่า พุดซ้อน ช่วนเรื่องไหนค่ะ จิ้งจกด้วย เห็นพี่ที่ไปสักด้วยบอกว่าจิ้งจกคนไม่ค่อยได้กัน
ต้องไปต่อนก นกนี่ใช่สาริกาหรือเปล่าค่ะ

ออฟไลน์ Chanunchida

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มี.ค. 2556, 03:42:10 »
รอบแรกเลือดเต็ม รอยเข็มชัด
รอบ2 เลือดแทบไม่เห็น รอยเข็มแทงแทบไม่มี แต่เจ็บกว่ารอบแรก เพราะหลวงพี่ท่านย้ำ ปาฎิหารย์เกิดกับตัวเองแล้วเย๊ๆ  :025: :015: