ผู้เขียน หัวข้อ: ไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ 2556 ความประทับใจที่จะไม่ลืม  (อ่าน 5337 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ไหว้ครู วัดบางพระ 2556 ความประทับใจที่ผมจะไม่ลืม

ตอนเช้า 6.19 น. ครอบครู กุฎิพระอาจารย์อภิญญา

หลังเสร็จพิธีฯ ตอน ประมาณ 11.00น.  ผู้การฯเสือ หรือ พี่หนึ่ง ทำพิธี ชักเทียน มงกุฎพระพุทธเจ้า ให้

พร้อมกับสอนอะไรหลายๆอย่าง

หลังจากนั้นท่านก็ พาผมไปฝากกับ หลวงพี่นัน และ หลวงพี่ญา  ลำปาง

ประทับใจที่สุดครับ...กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกรูป ครับ

และต้องขอกราบขอบพระคุณพี่หนึ่ง หรือ ผู้การฯเสือ มา ณ ที่นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2556, 04:09:46 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกรูปครับและสวัสดีท่านผู้การเสือด้วยครับ :054: :054: :054: :054:
ผมก็เพิ่งกลับจากพิธีไหว้ครูเหมือนกันครับท่านประทับใจสุดๆ ศิษย์วัดบางพระเพิ่มมากขึ้นทุกปีครับ :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ dawvan

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์นัน ด้วยความเครพและศรัทธา :054: :054: :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับท่านนักรบอาทมาต
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ถูกต้อง เข้าถึง และถูกทางครับ ดำเนินตามรอยรุ่นพี่อย่างดีครับของเราสุดยอดพุทธคุณอยู่แล้ว บางพระเราไม่เป็นสองรองใคร ท่านนักรบ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ถูกต้อง เข้าถึง และถูกทางครับ ดำเนินตามรอยรุ่นพี่อย่างดีครับของเราสุดยอดพุทธคุณอยู่แล้ว บางพระเราไม่เป็นสองรองใคร ท่านนักรบ

ครับลุงต้อ  สำหรับผมรุ่นพี่ก็คือรุ่นพีี่ครับ   ผมเคารพทุกท่านครับ โดยเฉพาะลุงต้อก็สอนผมหลายๆอย่างครับ

และอย่างศิษย์พี่เกษม  อายุน้อยกว่าผมเป็น 10 ปี  ผมก็เคารพและปรึกษาในฐานะศิษย์พี่ตลอด  ครับ

และก็ภูมิใจที่สุดว่าตัวเองก็เป็นศิษย์คนนึงของวัดบางพระแห่งนี้.....ที่ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ทุกรูปและศิษย์พี่ทุกท่านครับ

สำหรับ ผู้การฯเสือ  ผมได้รู้จักกับท่าน เพราะไปพบท่านที่วัดพระรามเก้า ตอนทำรายการ   สามเณรปลูกปัญญาธรรม  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2556, 12:16:26 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ boron

• ตติยะ
    • อีเมล
โชคดีจังเลยครับ ได้รับการครอบครูจากหลวงพี่นันด้วยครับ วันงานผมไม่เจอหลวงพี่นันเลยครับจนตอนหลวงพี่นันพรหมน้ำมนต์นั่นแหละครับถึงได้เจอท่านครับ แต่แค่นี้ก็ดีใจสุดๆแล้วครับ  ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ  พี่นักรบอาทมาต  คงได้เจอกันบ้างนะครับ