ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานไหว้ครูบูรพาจารย์ วัดบางพระ ( หลวงพ่อเปิ่น ) ๒๓ มีนาคม ๒๕๕๖ ภาค 3  (อ่าน 9572 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2556, 05:49:57 โดย โคมแก้ว »

• ผู้คุมกฎ

ออฟไลน์ robot_thai

• จตุตถะ
  • ...คนอื่นชังเรา อย่าเขลาชังตอบ...
 :016: ขอขอบคุณทุกๆภาพในงานไหว้ครูบูรพาจารย์ วัดบางพระ(หลวงพ่อเปิ่น) 23 มีนาคม 2556 ด้วยครับ :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2556, 06:34:13 โดย robot_thai »
[shake]ขุนเขาแม้สูงชันก็กั้นตะวันไม่ได้[/shake]

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
รูปสวยๆทั้งนั้นเลย ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอบคุณท่านโคมแก้วมากครับที่ถ่ายมาให้ชมปีนี้ลูกศิษย์หลวงพ่อเยอะจริงๆ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ เสือสำนึก

• จตุตถะ
    • อีเมล
  "อย่าเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน
มากกว่าผลประโยชน์ของส่วนรวม"

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ไม่ได้พบอาจารย์ตูน นานแล้ว คิดถึง :090:

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
 :002: :002: :002: :002:อากาศมันร้อนแต่อิ่มใจครับงานนี้

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
ภาพสวยมากครับ  ขออนุญาตท่านโคมแก้วนำบางภาพไปลงfbนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chokchai_Ubon

• ตติยะ
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ... ยินดีกับทุกท่านที่ได้ไปงานไหว้ครูปีนี้ด้วยครับ..สาธุๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงาม ประทับใจครับ :016: :015:

ออฟไลน์ Oily19

• ทุติยะ
  • **
ไม่ทราบว่าจะเจออาจารย์ตูนได้ที่ไหนค่ะ พอจะมี facebook อาจารย์หรือที่อยู่ก้อได้ ขอบคุณล่วงหน้าจร้าา :086:

• ทุติยะ
  • **
ไม่ทราบว่าจะเจออาจารย์ตูนได้ที่ไหน อยากสักกับอาจารย์ตูน เพราะเคยสักกับท่านตอนที่ท่านยังบวชอยู่ แต่ทราบมาว่าตอนนี้ท่านได้ลาสิขาแล้ว

• ผู้คุมกฎ
ไม่ทราบว่าจะเจออาจารย์ตูนได้ที่ไหน อยากสักกับอาจารย์ตูน เพราะเคยสักกับท่านตอนที่ท่านยังบวชอยู่ แต่ทราบมาว่าตอนนี้ท่านได้ลาสิขาแล้ว

เท่าที่ทราบมา อ.ตูน เปิดสักที่บ้าน ย่านสวนมะลิ ในวันเสาร์ และ อาทิตย์ รายละเอียดเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากๆค่ะ :002:

เท่าที่ทราบมา อ.ตูน เปิดสักที่บ้าน ย่านสวนมะลิ ในวันเสาร์ และ อาทิตย์ รายละเอียดเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

ออฟไลน์ pang46

• ทุติยะ
  • **
คนเยอะมากๆเลยครับ  :075:
ช่างกล บุรณพนธ์
   BU 19
    G.46

ออฟไลน์ civil

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ลูกศิษย์หลวงพ่อเยอะจริงๆครับ ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
ขอบคุณภาพสวยๆทุกภาคเลยนะครับ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า