ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำยังไงดีกันครับ  (อ่าน 1778 ครั้ง)

ออฟไลน์ boron

• ตติยะ
    • อีเมล
จะทำยังไงดีกันครับ
« เมื่อ: 27 มี.ค. 2556, 04:45:45 »
  :043: :043: ไปทุกครั้งเจอทุกครั้งเลยครับกับคนที่ชอบตีเนียนแซงคิวคนอื่นเขาครับ คนอื่นมารอกันตั้งนานต่อคิวกันมาเป็นชั่วโมงๆแต่เขาเป็นใครไม่รู้มาจากไหนมาถึงใส่พานแล้วก็ถามว่าผมต่อใครคิวสุดท้ายตรงไหนแล้วก็นั่งมันที่พานนั่นเลยครับแล้วก็เนียนๆยกพานแล้วก็สักเลยครับ เฮ้ยอะไรง่ะ งงงงงงงงงงงงง   :043: :043:  

ปรบมือให้กับเขาเลยง่ะ เนียนได้ใจ

ออฟไลน์ samurailee

• หลี่เหวินลี
  • ก้นบาตร
ตอบ: จะทำยังไงดีกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มี.ค. 2556, 04:49:53 »
เคยเจอมาเหมือนกันครับ มันอยู่ที่จิตสำนึกของแต่ละคน ทำใจครับ... :002:

ปล. ถ้ากล้าๆ หน่อย ก็บอกตักเตือนเค้าดังๆ ให้คนอื่นได้ยินไปเลยครับ เดี๋ยวก็อายไปเอง :006:
มี พ่อแม่ ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว ไม่ต้องกลัวอดตาย...

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มี.ค. 2556, 05:41:08 »
เหอ เหอ คงรีบมั๊ง   :002: :002: หรือไม่บ้านคงอยู่ไกล คิดบวกแนวประชดเล็กๆ :002: :002:ครับ 555

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มี.ค. 2556, 07:05:23 »
ช่างเขาเถอะครับ คนพวกนี้ไม่ได้มาทุกวันหร็อก ถ้าคนที่มาทุกวันหรือมาบ่อยๆ
ค่อนข้างจะรู้จักธรรมเนียมที่คนส่วนมากเขาทำกันเขาจะไม่แทงคิว 
หรือถ้าคนไหนที่พอจะบอกจะแนะนำกันได้ก็แนะนำกันไป

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มี.ค. 2556, 08:15:39 »
ไปคนแรกกลับคนสุดท้ายสำหรับผมเป็นเรื่องปกติครับ ใครอยากแซงก็ช่างเค้าครับ ทำใจให้สบายถือว่ามารับใช้ครูบาอาจารย์ครับ

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มี.ค. 2556, 09:08:35 »
ผมก็เจอบ่อยนะครับ แต่ผมจะนึกถึงหลวงพ่อเปิ่นเสมอ ว่า บางสิ่งบางอย่างเราไม่ควรโกรธ หรือแสดงออกมาจนเกินควร เรารอได้ก็รอครับ ของดีไม่จำเป็นต้องรีบ หรือบางคน เขาอาจจะ แซงคิวโดยที่ไม่ได้ตั้งใจ หรือตั้งใจก็ดี ก็สุดแล้วแต่ ละคนละครับ เพราะของพวกนี้ อยู่ในจิตสำนึกครับ  :017:
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

ออฟไลน์ olee

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 มี.ค. 2556, 07:54:20 »
แต่ที่ผมเจอ คือ      1. พี่ขอผมก่อนนะครับผมสักน้ำมันแล้วก็มาสักน้ำมันกันเป็นแถวจนต้องถอยออกมานอนดีกว่า
2.ผมเจอหลายท่านตั้งวงกินเหล้ากัน(คืนวันศุกร์สนามโรงเรียน)เห็นแล้วไม่สบายใจเป็นที่สุดเลยครับ

ออฟไลน์ pednoilynam

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 มี.ค. 2556, 02:55:07 »
ไปกุฎิพระอาจารย์ต้อยไม่เคยเจอคนแซงคิวเลยค่ะ มีแต่พระอาจารย์บอกว่า เอ้า ให้คนสักน้ำมันมาสักก่อน เพราะสักแป๊บเดียวเสร็จ
แต่คนที่ตั้งใจแซงคิวเราว่าเค้าได้ของไปก็คงรักษาไม่ได้หรอกค่ะ เรื่องแค่นี้เค้ายังทำไม่ได้เลย