ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ มือใหม่สักยันต์  (อ่าน 2891 ครั้ง)

ออฟไลน์ sassysayo2

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ก่อนอื่นต้อง กราบสวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับ

คือผมและเพื่อนๆ(ผู้หญิง)อยากจะขอคำแนะนำเกี่ยวกับการสักที่วัดบางพระ

ลองเปิดอ่านมาหลายกระทู้แล้วพอจะเข้าใจอยู่คร่าวๆ

โดยพวกผมอยากจะสักเน้นไปทาง เมตตา มหาสเน่ห์ เช่น นะหน้าทอง สาริกาคู่ หงษ์ ขุนแผน จิ้งจก กวางเหลียวหลังปลัด หนุมานตัว 9

แต่ที่ติดข้อสงสัยคือ เราสามารถเลือกยันต์ที่เราต้องการ คือบอกท่านได้เลยหรือเปล่าครับ ว่าต้องการอะไร เท่าที่อ่านเห็นบอกว่าแล้วแต่ท่านจะให้

แต่ในกลุ่มพวกผม อยากได้หลักๆ คือ ห้าแถว สาริกา นะหน้าทอง (พวกผมทำงานกลางคืนกัน) เลยอยากจะลงแต่เมตตา

เลยอยากได้คำแนะนำจากพี่ๆว่าควรทำอย่างไรดี คือ สมมุติเราเจอพระอาจารย์แล้ว ยกพานถอดเสื้อหันหลังเลย หรือบอกความต้องการท่านก่อน แล้วถ้าบอกเยอะ ท่านจะลงให้ไหม กลัวจะโดนท่านดุ อย่างเวลาเราไปกัน3-4คน เวลาสักนี่ ค่าครูคือคนละ25บาท+พานดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ คนละชุดถูกไหมครับ แล้วเวลาเรายกพานก็ยกทีละคนหรือยกครั้งเดียวแล้วจับตัวต่อๆกัน

อย่างยันต์ข้างต้นที่ผมเอ่ยมา ควรลงกับอาจารย์ไหนครับ แล้วยันต์ไหนที่วัดบางพระไม่มี กราบขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านเป็นอย่างสูงนะครับ พวกผมเลิกงานเช้านี้ว่าจะตีรถขึ้นไปเลย

ด้วยความนับถือ นนท์

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามครับ มือใหม่สักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 เม.ย. 2556, 09:33:00 »
หากเลือกลายยันต์ ต้องไปที่กุฏฏิ พระอาจารย์ นัน, พระอาจารย์ ญา  ชั้น 2 หรือชั้นบน  เลือกลายได้ แต่ราคาพานไม่ใช่ 25 บาทนะ ราคาเป็นไปตามลาย  หากต้องการที่ละหลายยันต์  เลือกไม่ได้  ก็ ลองดู  ต้องเดินหลายกุฏิ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามครับ มือใหม่สักยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 เม.ย. 2556, 03:36:49 »
ไปกราบพระอาจารย์ ท่านจะถามเกี่ยวกับหน้าที่การงาน ส่วนตัวบ้าง และจะให้ยันต์ที่เราต้องใช้งานครับ ผมเองไปถึงขอเสือเลยก็ได้ก่อนยันต์ 9 ยอดด้วยซ้ำ เพราะผมคุมคนเยอะเป็นร้อยคน แต่ให้ดีควรขึ้นยันต์ 9 ยอดก่อนนะครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เม.ย. 2556, 08:53:22 »
ไปที่วัดแล้วลองเดินศึกษาตามกุฎิที่สักก่อนดีไหมครับ..
ส่วนเรื่องการขอลายยันต์ผมว่าหันหลังให้พระอาจารย์แล้วแต่ท่านเมตตาดีกว่าไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2556, 08:53:45 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ tatae

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 เม.ย. 2556, 10:49:02 »
 :086: :001:[color :053:=#FFFFFF][/color]
ลงครูก่อน(เก้ายอด)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ pednoilynam

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 เม.ย. 2556, 02:21:50 »
หากเลือกลายยันต์ ต้องไปที่กุฏฏิ พระอาจารย์ นัน, พระอาจารย์ ญา  ชั้น 2 หรือชั้นบน  เลือกลายได้ แต่ราคาพานไม่ใช่ 25 บาทนะ ราคาเป็นไปตามลาย  หากต้องการที่ละหลายยันต์  เลือกไม่ได้  ก็ ลองดู  ต้องเดินหลายกุฏิ
แต่ไม่ใช่พระอาจารย์สักให้ใช่ไหมค่ะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 เม.ย. 2556, 09:24:54 »
แต่ไม่ใช่พระอาจารย์สักให้ใช่ไหมค่ะ

พระอาจารย์ตั๊ก ท่านสัก  ชอบแบบไหนก็ตามนั้น ไม่ว่ากัน
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 เม.ย. 2556, 09:46:13 »
ด้วยความเคารพครับ
    วัดบางพระ ค่าครู ๒๕ บาท ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่หนึ่งซอง
เลือกลายตามภาพผมว่าหาสักตามตำหนักดีกว่า
    ชอบทางด่วนๆระวังมีแต่หมึกติดกายนะครับ
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 เม.ย. 2556, 03:43:38 »
ตอบได้ใจมากครับท่าน Gearmour   :015:  :015:  :015:

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 เม.ย. 2556, 07:56:18 »
ด้วยความเคารพครับ
    ได้อ่านกระทู้ล่าสุดของเจ้าของกระทู้แล้ว
ขออนุญาตนำ
โทษของการเที่ยวกลางคืนมีโทษ 6 ประการ
1.ชื่อว่าไม่รู้จักรักษาตัว
2.ชื่อว่าไม่รู้จักรักษาลูกเมีย
3.ชื่อว่าไม่รู้จักรักษาทรัพย์สมบัติ
4.เป็นที่ระแวงของคนทั้งหลาย
5.มักถูกใส่ความ
6.ได้รับความลำบากมาก
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
ปล. อันนี้ไม่เกี่ยวกับเจ้าของกระทู้จริงๆ ได้คุยกับผู้ที่นับถือท่านหนึ่งแล้ว
อยากจะบอกว่า บางคนแก่เพราะกินข้าว เฒ่าเพราะอยู่นาน
เปรียบดังสุนัขหางกุด หางกุดไปแล้วยัง อยากให้ตัวอื่นตัดหางตาม
นี้มันอย่างไร

ออฟไลน์ sassysayo2

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 เม.ย. 2556, 10:44:13 »
ขอบคุณท่าน Gearmour มากครับที่ให้คำแนะนำ กระทู้นี้ที่ตั้งตอนนั้นยังไม่ทะเลาะกันครับ ที่ผมโพสเนื่องจากเพื่อนผมเป็นคนชวน และวานให้ผมโพสถามพี่ๆในเวปครับ