ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการสักยันต์อ่ะค่ะ  (อ่าน 1521 ครั้ง)

ออฟไลน์ Meen356

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามเรื่องการสักยันต์อ่ะค่ะ
« เมื่อ: 10 เม.ย. 2556, 06:21:45 »
สวัสดีค่ะเพิ่งเปนสมาชิกใหม่..แต่เปนศิษย์อีกคนของวัดบางพระนานแล้ว
เมื่อ2-3ปีก่อนไปสักยันต์กับหลวงพี่นันมาค่ะ..ไปขอหลวงพี่นันว่าอยากได้5แถว
ความไม่รุ้ที่ว่าต้องขึ้นยันครูก่อนและหลังจากนั้นก้อไม่มีโอกาสได้ไปรับเพิ่ม
จนตอนนี้จะไปรับเพิ่มค่ะ..กับหลวงพี่นันรูปเดิม. แต่ติดตรงที่ว่าอยากได้ทีเดียว
พร้อมกัน3ยันต์เลยค่ะ (ยันต์เก้ายอด. ยันต์แปดทิศ. และก้อยันต์สาลิกา)
..เพราะบ้านอยุ่ไกลและไม่ค่อยสะดวกเรื่องเวลา ไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไรบางค่ะ
และหลวงพี่นันท่านจะเมตตามาหมดทั้ง3มั้ยอ่ะค่ะ. พอดีอยากได้เปนแบบพระอาจารย์ท่านเดียวลายเส้นเดียวกันอ่ะค่ะ
****รบกวนช่วยตอบด้วยนะค่ะ****ขอบพระคุณเปนอย่างสูงค่ะ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: ถามเรื่องการสักยันต์อ่ะค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 เม.ย. 2556, 07:28:28 »
เคยได้ยินลูกศิษย์ที่สักเสร็จแล้ว แล้วถามหลวงพี่ว่าสักอีกได้มั้ย ท่านบอกว่าวันหน้าค่อยมาใหม่

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องการสักยันต์อ่ะค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 เม.ย. 2556, 09:45:34 »
แล้วแต่เมตตาครับ บางครั้งได้ยันต์เดียว บางครั้งสงสัยว่าทำไมนานจังไม่เสร็จซะที เราก็พอเดาลายยันต์ออก แต่ทำไมถึงไปเจ็บไปตำแหน่งอื่น ผลก็คือได้เมตตามาถึง 3 ยันต์ โดยที่เราก็ไม่รู้ คงอาจจะเป็นวันที่เหมาะสำหรับยันต์นี้ท่านก็เลยให้ เป็นเวลาที่เหมาะ

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 เม.ย. 2556, 11:09:59 »
เห็นด้วยครับ ผม สักมาตั้งแต่ ปี 2552 เคยขอ ต่อ เป้นพานที่ 2 ท่าน บอก วัยนหน้าค่อยมาใหม่  ใจเย็นครับ  เแต่หากอยากได้ แต่ไม่เลือกพระอาจารย์ก้อ ลองเดินดูหลาย ๆ กุฏิ สิครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 เม.ย. 2556, 11:36:02 »
ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับคุณน้อง Meen356
ได้แน่ๆ ไม่ต้องรีบร้อน  :045:  :045:  :045:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ denvalu

• ศิษย์ ดี ต้อง ไม่ล้างครูู
  • ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 เม.ย. 2556, 02:10:45 »
เห็นด้วยครับ ผม สักมาตั้งแต่ ปี 2552 เคยขอ ต่อ เป้นพานที่ 2 ท่าน บอก วัยนหน้าค่อยมาใหม่  ใจเย็นครับ  เแต่หากอยากได้ แต่ไม่เลือกพระอาจารย์ก้อ ลองเดินดูหลาย ๆ กุฏิ สิครับ

หลัง พี สวยดี นะคับ  ใช่ลายหลวงพีนัน ทั้ง หลัง ป่ะคับ
หลังผม ก็ เหมือนๆ กับพี คับ