ผู้เขียน หัวข้อ: "รวมภาพงานบุญสรงน้ำวัดบางพระ ๑๗ เมษายน ๒๕๕๖"  (อ่าน 2582 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
       ช่วงเช้า เวลา ๐๘.๓๐ น. สาธุชนร่วมกันถวายภัตตาหารเช้าแด่พระภิกษุสามเณร, ฟังเทศน์, ทอดผ้าบังสุกลอุทิศผลบุญให้ผู้ล่วงลับ, ร่วมกันทำข้าวต้มมัด และกิจกรรมอื่นๆ ณ ศาลาการเปรียญวัดบางพระ

เวลา ๑๐.๐๐ น. ชาวบ้านตำบลบางแก้วฟ้าทั้ง ๕ หมู่บ้าน, ชมรมผู้สูงอายุตำบลบางแก้วฟ้า และวิทยาลัยการอาชีพบางแก้วฟ้า ร่วมกันทอดผ้าป่าเนื่องในวันสงน้ำพระของทางวัดบางพระ รวมเป็นเงินทั้งสิ้น ๑๑๐,๙๖๒ บาท (หนึ่งแสนหนึ่งหมื่นเก้าร้อยหกสิบสองบาทถ้วน)

เวลา ๑๓.๓๐ น. เริ่มพิธีสรงน้ำพระ

:001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001:

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุรครับสำหรับภาพบรรยากาศสวยๆ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายทุกภาพครับ  :050:  :050:  :050:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ babybabyball

• จะใหญ่แค่ไหน ก็เล็กกว่าโลงทุกคน
  • ปฐมะ
  • *
ขอบคุณครับ สำหรับภาพบรรยากาศสวยๆ ทุกภาพเลยครับ

อยากไปมาก ติดงานเลยไปไม่ได้ เลยภาพแล้วชื่นใจมากเลยครับ  :053:
สติ คู่กับ ปัญญา / มารยาท คู่กับ กาลเทศะ / สมอง คู่กับ หัวใจ / ชั่วดี คู่กับ การกระทำ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มุมกล้องและบรรยากาศสวยงามทุกๆภาพเลยครับ ขอบคุณท่านสิบทัศน์มากๆครับ :016: :016: :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ sunnyteam

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
พี่ครับ แล้ว หลสวพ่อต้อง หลวงพ่อติ่ง หลวพ่อญา ไปไหนหรอครับ
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณมากๆครับ และขออนุญาตแชร์บารมีหลวงพ่อและพระอาจารย์ รูปภาพต่อด้วยนะครับ คุณสิบทัศน์(ผิดหรือถูกกระผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ) 30; 30; 30; 30;

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศงานสรงน้ำพระ ที่วัดบางพระครับ กระผมก็ได้ไปเหมือนกันครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆทุกมุมครับ
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น