ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนศิษย์พี่ทุกๆท่าน ลายยันต์เสือวัดบางพระของเรามีกี่แบบครับ  (อ่าน 4423 ครั้ง)

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เพื่อเป็นความรู้สำหรับศิษย์รุ่นน้องอย่างพวกกระผมครับ 15; 15; 15;ถ้าผมใช้คำที่ผิดหรือถูกผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ(ความรู้น้อยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2556, 08:49:54 โดย somboon matkeaw »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตท่านเจ้าของรูปภาพนี้มา ณ ที่นี้ด้วครับ ยันต์นี้เสือครู ส่วนยันต์เสือที่ผมได้มาได้รับการเมตตาจากพระอาจารย์ญาครับ เท่าที่ผมรู้จักก็มีสี่แบบครับ อีกหนึ่งยันต์คือยันต์หน้าเสือ   ผิดหรือถูกต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับความรู้น้อยครับ :075: :075: :075:ช่วงนี้เงียบจังครับ  :063: :063: :063:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2556, 01:21:38 โดย somboon matkeaw »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

มีหลายแบบครับ อย่าไปคิดมากเลยครับ เสือก็คือเสือ เพียงแต่หลวงพี่หรืออาจารย์ที่เป็นฆาราวาสท่านเมตตามาก็ดีหมดนะครับ ของผมมีมากกว่า6ตัวแต่ละท่าทาง ผมว่าสำคัญที่ท่านเมตตามาให้เราดีกว่านะครับ รักษาดีๆ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
เสือมีหลายพิมพ์ อย่างที่พี่เค้าบอกน่ะครับ อยากเห็นเยอะขึ้นไปดูตรงที่หลวงพี่นันท่านสักน่ะครับ
พระอาจารย์วิชาท่านทำมาถวายติดไว้ที่ผนังน่ะครับ ถึงพิมพ์จะต่างกันแต่ลองสังเกตที่หัวใจดูนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น้อมรับคำแนะนำครับ คือตอนผมกลับบ้านที่ต่างจังหวัด มีลุงแก่ๆถามผมว่าเราสักเสือถึงสิบเอ็ด(11)แบบหรือ(11)ยันต์แล้วหรือยังเล่นเอาผม งง เลย
เท่าที่ผมรู้หรือเท่าที่ผมเห็น ทุกๆสำหนัก ไม่รวมวัดบางพระเรานะครับ จะมีก็4-5ยันต์เองครับ แต่ลุงแก่เล่นมีทั้งหมด11ยันต์ เรื่องหัวใจ(คาถาหัวใจเสือ)ผมไม่ทราบครับ ว่าดูกันอย่างไร แต่อักขระแต่ละยันต์ไม่เหมือนกัน  ผมถามแก่ว่าได้จากไหนมาบ้างแก่ก็ตอบว่านานมากแล้วตั้งแต่สมัยสงครามเกาหลี
ลืมบอกไปลุงแก่เป็นทหารรับจ้างมาก่อนครับ ผมศึกษาเพื่อเป็นความรู้จริงๆครับ จะได้บอกลูกบอกหลานรุ่นต่อๆไปครับ พ่อผมเคยบอกว่าถ้ายันต์เสือต้องหลวงพ่อเปิ่นครับ ผมยังจำได้จนถึงทุกวันนี้ และตอนผมก็จะสี่สิบแล้วก็ยังไม่รู้แจ้งเลยครับ   

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เรื่องเสือ 11 ตัว

ก็เป็นเรื่องที่พูดกันเล่นๆ ในหมู่ ศิษย์ครับ  เพราะจะเหมือนชื่อ ยาดองเหล้า ยี่ห้อนึง

แต่ก็มีศิษย์วัดบางพระ บางท่านสักเสือ รวมกันได้ 11 ตัว ก็เยอะครับ

บางท่านก็เกิน 11 ตัวก็มีเยอะครับ

ซึ่งสำหรับวัดบางพระ ไม่ว่าพิมพ์ไหน  เสือก็คือเสือ  ครับ

สำหรับผม ตอนนี้มี 5 เสือ  ครับ

หัวใจ เสือคือ  กุ รุ สุ กุ  ก็แล้วแต่พระอาจารย์จะถอดอย่างไร แล้ว ก็จะประกอบกับพระคาถาอื่นอย่างไร

ซึ่งถึงตรงนี้ผมก็ไม่ค่อยจะเชี่ยวชาญเท่าไหร่นักเพราะก็ยังศึกษาอยู่ แต่ยังไม่มีโอกาสเท่าไหร่นัก

ก็ค่อยๆ สอบถามจากพระอาจารย์เอาครับทุกครั้งที่พบท่าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2556, 11:55:14 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณทุกๆท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ :090: :090: :090: :114: :114: :114: :089: :089: :089: