ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามว่าเป็นยันต์อะไรครับ  (อ่าน 2528 ครั้ง)

ออฟไลน์ sj

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามว่าเป็นยันต์อะไรครับ
« เมื่อ: 25 เม.ย. 2556, 10:20:44 »
สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆวัดบางพระทุกท่านครับ
อยากทราบว่าเป็นยันต์อะไร
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆที่รู้ช่วยตอบทีนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบนะครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับผม

ป.ล.เป็นภาพหลังผมตอนนี้นะครับ ขอบคุณทุกท่านครับผม

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบ: สอบถามว่าเป็นยันต์อะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2556, 10:38:20 »
ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าฉัตรเพชรหรือเปล่า
แต่ที่แน่ๆพึ่งสักไม่กี่ครั้งหลวงพี่นันสักเกราะเพชร
ข้างล่างแปดทิศให้แล้ว ยินดีด้วยครับ   :050: :050: :050:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามว่าเป็นยันต์อะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 เม.ย. 2556, 11:56:22 »
ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าฉัตรเพชรหรือเปล่า
แต่ที่แน่ๆพึ่งสักไม่กี่ครั้งหลวงพี่นันสักเกราะเพชร
ข้างล่างแปดทิศให้แล้ว ยินดีด้วยครับ   :050: :050: :050:

เช่นนี้แล้วต้องงดสุรา ตามตำราเลยหรือไม่ครับ ท่านbangphralism ต้องการสอบถามเป็นความรู้ และเผื่อท่าน จขก.ด้วยครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ P_PaT

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เม.ย. 2556, 10:53:34 »
ข้างล่างแปดทิศให้แล้ว ยินดีด้วยครับ   :050: :050: :050:
อยากทราบเหมือนกันครับ

เช่นนี้แล้วต้องงดสุรา ตามตำราเลยหรือไม่ครับ ท่านbangphralism ต้องการสอบถามเป็นความรู้ และเผื่อท่าน จขก.ด้วยครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 04:18:30 »
ตามท่านพี่โต้งเลยครับ ยันต์ฉัตรเพชรหรือตาข่ายเพชร  :053: