ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ครับผม จะสักยันต์ วัดบางพระ เราเลือกยันต์ได้ไหมครับ  (อ่าน 3965 ครั้ง)

ออฟไลน์ ittimon

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือผม จะสัก ยันต์เก้ายอด ยันต์แปดทิศ แล้วอันนี้ผมอยากสักที่สุด ยันต์ เสือคู่ ศัตรูผ่าย ครับ ช่วยบอกหน่อยครับ

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
โดยมากพี่น้องชาวบางพระจะหันหลังให้ครับ ส่วนจะได้ยันต์อะไรนั้นแล้วแต่พระอาจารย์จะให้ครับ อยากได้ของดีต้องหมั่นไปบ่อยๆแล้วจะสมหวัง ขอให้โชคดีครับ :050:
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
หันหลังให้ยันต์ครูมาก่อนครับอาจารยท่านจะให้์ตามสเต็ปครับ ผิดถูกขออภัยครับ

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
wไม่ต้องคิดมาก  ยกพานหันหลังครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
อยากได้เท่านี้หรือครับ...เอาแถมหนุมานให้อีก1ตน...

หลังผมเอง  หันหลังอย่างเดียว  ไม่ขอยันต์  สักวันละ 1 พาน

พระอาจารย์ อภิญญา  ท่านเมตตาให้มาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2556, 12:38:56 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อั้นนี้ที่ผมอยากได้ครับ วัดบางพระมีไหมครับผม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ชอบเสือ หาญ ใน เสือสั่งฟ้าครับ ยันต์นี้พุทธคุณดีมากครับยากมาก เสือคู่ ศัตรูผ่าย ครับผม
ใครดูเสือสั่งฟ้าก็จะเจอรอยสักนี้ที่เสือ หาญ  ครับ สวยมากๆ ชอบ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อั้นนี้ที่ผมอยากได้ครับ วัดบางพระมีไหมครับผม

ยันต์เสือคู่ลายนี้ไม่ใช่สายวัดบางพระครับ..รบกวนสอบถามว่าอยากสักเพราะศรัทธาหรือตามกระแสแฟชั่นครับ..ลองถามใจตัวเองดูก่อน ถ้าสักแล้วไม่ปฏิบัติหรือปฏิบัติไม่ได้ตามคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์ก็จะเหมือนผิวหนังเปื้อนหมึก ไม่บังเกิดพุทธคุณ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เสือในหนัง   ในละครมีแค่ความสวย

เสือในหนัง    ในหลังผม มีทั้งพุทธคุณ และความสวย

เสือในหนัง    ในหลังผม  ทั้ง 2 มีความแตกต่างกัน

ตัวแรก  สักแล้วรู้สึก ร้อนที่รอยสัก

ตัวที่สอง  สักแล้วรู้สึกเย็นมากๆ  ที่รอยสัก

ทำให้รู้สึกถึงอำนาจ  พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ  ที่แทรกซึมลงสู้ร่างกายเรา

นี่คือเสือวัดบางพระ  สิ่งที่ผมภูมิใจมาก  ที่จะติดตัวผมไปจนตาย

เพื่อคุ้มครองผมและครอบครัวผม และเป็น ที่ระลึกถึง พระคุณของครูบาอาจารย์วัดบางพระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2556, 03:17:48 โดย นักรบอาทมาต »