ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทำบุญวันคล้ายวันมรณภาพหลวงพ่อเปิ่นครบรอบ ๑๑ ปี (๓๐ มิ.ย. ๕๖)  (อ่าน 3139 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ขอเชิญร่วมทำบุญวันคล้ายวันมรณภาพครบรอบ ๑๑ ปี
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ)
อดีตเจ้าอาวาสวัดบางพระ อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม
ในวันอาทิตย์ที่ ๓๐ มิถุนายน ๒๕๕๖

กำหนดการ

เวลา ๑๐.๐๐ น . พระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์ ๑๐ รูป สวดพระพุทธมนต์

เวลา ๑๑.๐๐ น. ถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุสงฆ์ ๑๐๐ รูป

เวลา ๑๒.๐๐ น. ทักษิณานุประทาน

เสร็จพิธีทำบุญครบรอบวันมรณภาพ

ขอเชิญพุทธศาสนิกชน และศิษยานุศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกท่าน ร่วมงานบุญครั้งนี้โดยทั่วกัน

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2556, 12:25:51 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ Eco1200

• ตติยะ
งานนี้ไม่พลาดแน่นอน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Eco1200

• ตติยะ
โทษครับ แล้วต้องเตรียมตัวยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
รับทราบครับ
ท่านปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
10;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :054: :054: :054:

ตรงกับ วันอาทิตย์ ด้วย ดีจังเลยครับ  :025:

ปีนี้ ต้องไปให้ได้ครับ

ขอขอบพระคุณ ที่แจ้งให้รับทราบครับ

:054: :054: :054:

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
หากมีเวาล จะไป กราบสาธุ ครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับตรงกับวันอาทิตย์พอดีเลยครับ ไว้เจอกันครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
พบเจอกัน ก็ทักทายกันบ้างนะครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ขออนุญาต โพสลงเฟซบุ๊ค นะครับ

ขอบพระคุณครับ

สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
ขออนุญาตนำชานมไข่มุก ไปถวายด้วยนะครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
รบกวนสอบถามครับ
ถ้าผมจะนำชานมไข่มุก ไปถวายจะต้องจองเป็นเจ้าภาพหรือเปล่า
หรือว่านำไปถวายได้เลย รบกวนหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ขออนุญาต โพสลงเฟซบุ๊ค นะครับ

ขอบพระคุณครับ

พี่ Tiger Number NINE  จะเอาน้ำแดงไปแจกเหมือนงานไหว้ครูป่าว
รวมพรรคพวกได้ยังไงกรี๊งกร๊างมาได้นะครับ 30 มิ.ย. ปีนี้ตรงกับวันอาทิตย์
ลูกศิษย์น่าจะเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2556, 05:41:03 โดย bangphralism »

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
รบกวนสอบถามครับ
ถ้าผมจะนำชานมไข่มุก ไปถวายจะต้องจองเป็นเจ้าภาพหรือเปล่า
หรือว่านำไปถวายได้เลย รบกวนหน่อยนะครับ

ทำคล้ายๆกับงาน 12 สิงหาที่ท่านพี่จะเตรียมตัวมานั่นแหละครับ
ประมาณ เวลา ๑๑.๐๐ น. ถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุสงฆ์
ก็เตรียมของมาร่วมถวายได้เลย  

แต่ถ้าอยากจะถวายโต๊ะจีนก็รอ พี่ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) มาแจ้งข้อมูลอีกทีครับ
หรือลองไปสอบถามที่วัดดูอีกทีนะครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณครับ จะจัดเตรียมไปตามที่แนะนำครับ