ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากข่าว "ตะกรุดหนังเสือมหาอำนาจ" (หนังเสือที่หลวงพ่อเปิ่นอธิษฐานจิตไว้)  (อ่าน 12657 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

วันนี้มีโอกาสได้เข้าไปสนทนากับหลวงตาจันทร์ (พระภิกษุวัดบางพระ) ที่กุฏิหลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาสวัดบางพระรูปปัจจุบัน ท่านเมตตาเล่าให้ฟังว่า ตะกรุดหนังเสือชุดนี้ ได้นำหนังเสือที่หลวงพ่อเปิ่นได้อธิษฐานจิตไว้ มาใส่หลอดตะกรุดไว้ให้บูชา จำแนกเป็น ๓ ขนาด คือ ขนาดเล็ก ขนาดกลาง และขนาดใหญ่ จึงเก็บภาพมาฝากให้เพื่อนสมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระได้ชมกันครับ

ขนาดเล็ก บูชาดอกละ ๒๐๐ บาท

ขนาดกลาง บูชาดอกละ ๓๐๐ บาท

ขนาดใหญ่ บูชาดอกละ ๕๐๐ บาท

ท่านใดที่มีความประสงค์จะร่วมบุญบูชา "ตะกรุดหนังสือมหาอำนาจ" ชุดนี้ เรียนเชิญที่กุฏิหลวงพ่อสำอางค์ที่เดียวครับ (ขณะนี้เหลือจำนวนจำกัดแค่ในภาพเท่านั้น).

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
วันเสาร์ที่ ๑๕ มิถุนายน ๒๕๕๖
เวลา ๐๐.๐๓ น.

:001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2556, 12:12:32 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ Chanachon

• ตติยะ
    • อีเมล
รุ่นนี้ไม่มีให้จองบุชา ทางอินเตอเน็ต พอดีว่ากระผมอยู่ที่เชียงใหม่
ไม่สามารถลงไปวัดบางพระได้ จะมีรุ่นพี่ท่านใดสามารถให้จองทางอินเตอร์เน็ตไหม ครับ... :062: :054: :006:

ออฟไลน์ Eco1200

• ตติยะ
วันอาทิตย์นี้ตั้งใจจะไปวัดพอดี ขอบคุณท่าน(สิบทัศน์ด้วยครับ)

ออฟไลน์ supongmai

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ต้องไปจัดมาซักชุดครับ :053: :053: :053:

ออฟไลน์ tonnot

• ทุติยะ
  • **
ไม่มีเวลาไปเลยครับแต่อยากได้ไม่มีบูชาทางไปรณีย์หรอครับ

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สงสัยจะไม่ทัน กว่าจะได้ไปคงนานเลย
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) สำหรับการแจ้งข่าวสารครับ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ football_in_law

• จตุตถะ
    • อีเมล
อยากได้มาบูชามากเรยค่ะ หามานานมากเลย แต่ไม่บูชาที่วัดไม่สะดวก
ไม่ทราบว่าจองทางไปรษณีย์ได้หรือเปล่าค่ะ อยากได้ไว้บูชามากๆ :015:

ออฟไลน์ sompob

• ตติยะ
    • อีเมล
มีผู้ได้รับฝากทางไปรษณีย์บ้างครับ ช่วงนี้งานเยอะไม่ว่างเลย

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

เช่าบูชาไว้ตั้งแต่งานไหว้ครูแล้วครับ

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว
เมื่อวานยังเห็นอยู่ในตู้ครับ  พอสมควร  แต่ไม่นานคงหมดครับ  นานๆจะได้ของทันตัวหลวงปู่ครับ   ใครพร้อมเชิญที่วัดครับ  ช้าหมดแน่ครับ

ออฟไลน์ football_in_law

• จตุตถะ
    • อีเมล
เมื่อวานยังเห็นอยู่ในตู้ครับ  พอสมควร  แต่ไม่นานคงหมดครับ  นานๆจะได้ของทันตัวหลวงปู่ครับ   ใครพร้อมเชิญที่วัดครับ  ช้าหมดแน่ครับ
คงอดแน่เรย..อยากได้มาบูชา แต่คงอีกนานเลยน่ะค่ะกว่าจะได้ไป...เฮ้อ...อยากได้จัง

ออฟไลน์ kenyakee

• ทุติยะ
  • **

วันนี้มีโอกาสได้เข้าไปสนทนากับหลวงตาจันทร์ (พระภิกษุวัดบางพระ) ที่กุฏิหลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาสวัดบางพระรูปปัจจุบัน ท่านเมตตาเล่าให้ฟังว่า ตะกรุดหนังเสือชุดนี้ ได้นำหนังเสือที่หลวงพ่อเปิ่นได้อธิษฐานจิตไว้ มาใส่หลอดตะกรุดไว้ให้บูชา จำแนกเป็น ๓ ขนาด คือ ขนาดเล็ก ขนาดกลาง และขนาดใหญ่ จึงเก็บภาพมาฝากให้เพื่อนสมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระได้ชมกันครับ

ขนาดเล็ก บูชาดอกละ ๒๐๐ บาท

ขนาดกลาง บูชาดอกละ ๓๐๐ บาท

ขนาดใหญ่ บูชาดอกละ ๕๐๐ บาท

ท่านใดที่มีความประสงค์จะร่วมบุญบูชา "ตะกรุดหนังสือมหาอำนาจ" ชุดนี้ เรียนเชิญที่กุฏิหลวงพ่อสำอางค์ที่เดียวครับ (ขณะนี้เหลือจำนวนจำกัดแค่ในภาพเท่านั้น).

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
วันเสาร์ที่ ๑๕ มิถุนายน ๒๕๕๖
เวลา ๐๐.๐๓ น.

:001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001:

ออฟไลน์ kenyakee

• ทุติยะ
  • **
ที่วัดยังพอมีให้เช่าอยู่ไมครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ที่วัดยังพอมีให้เช่าอยู่ไมครับ

ตอนนี้ยังมีอยู่ครับ.

ออฟไลน์ moowasin

• ปฐมะ
  • *
อยากทราบว่าตะกรุดท่านข้างในได้จารอะไรไว้หรือเปล่าครับ