ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องรางหรือพระเครื่องสำหรับคนโสด  (อ่าน 3739 ครั้ง)

ออฟไลน์ today

• ทุติยะ
  • **
ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องรางหรือพระเครื่องสำหรับคนโสดที่ต้องการมีแฟนครับ ตามนั้นครับ
ตอนนี้ผมห้อย หลวงปู่ม่น วัดเนินเตามาก หลวงปู่ทวด วัดห้วยมงคล พระผงยาวาสนาจินดามณีของหลวงปู่เจือ แล้วก็กำลังจาหาท้าวเวสสุวรรณ ตะกรุดกาสะท้อน เบี้ยแก้ เสือหลวงปู่แย้มมาใส่ในกระเป๋าอกเสื้อครับ คือผมต้องการเครื่องรางหรือพระเครื่องสำหรับหาแฟน จาห้อยไรได้บ้างครับ ที่จาไม่ต้านกะพุทธคุณของพระที่ผมห้อย และพวกเครื่องรางของขลังที่จะนำมาใส่กระเป๋าอกเสื้ออยู่ครับ

พี่ๆช่วยแนะนำด้วยสิครับ ผมอยากได้แบบที่ไม่เป็นอันตรายอะครับ โดยมีข้อแม้ว่า
1.ไม่เอาพวกสายที่น่ากลัว ประเภท เป๋อ งั่ง อิ้น พ่องัด กุมารทอง พวกม้าเสพนาง สายพราย น้ำมันพราย
พระขุนแผนผงพราย ปลัดขิกไรงี้ ถ้าไม่เอาพวกนี้จามีเครื่องรางหรือพระเครื่องอะไรแนะนำผมบ้างครับ

2.ขอถามครับ พระขุนแผนผงพราย นี่ เป็นพุทธคุณหรือไสยศาสตร์ มนต์ดำครับ
แล้วพระขุนแผนผงพราย พวกนี้ทำงานอย่างไรถึงให้คนรักคนหลงครับ คืออาศัยอำนาจผีมาสะกดจิตใจคนหรือเปล่าครับ

3.พระขุนแผนที่ไม่ใช่ผงพราย นี่จา ไม่แรงเท่าผงพรายรึเปล่า

4.ช่วยแนะนำพระขุนแผนที่ไม่ใช่ผงพราย หรือไม่มีผีวิญญาณหรือไสยดำมาเกี่ยวข้องด้วยสิครับ

5.เครื่องราง พวกแพะ หมู นกสาลิกา หรือ พระหรือตระกรุดบางประเภท ที่มีคำหรือชื่อแบบ อีโรติก เช่น จูงนาง
รัญจวน เข้าหอ นางเหลียว อกแตก นางครวญ พวกนี้เป็นพุทธคุณหรือไสย์ดำครับ นำมาใช้จาปลอดภัยเปล่าครับ

6.ถ้าเราห้อยเครื่องรางประเภทเสน่ห์ แล้วถ้าฝ่ายตรงข้าม ห้อยของกันคุณไสย ประเภทเบี้ยแก้ ท้าวเวสสุวรรณ ตะกรุดกาสะท้อน พาลไถ พญาครุฑ พวกนี้ ก็จาทำให้ใช้ไม่ได้ผลรึเปล่า

7.ในทางตรงกันข้ามถ้าผมห้อยของประเภทเสน่ห์ +รวมกับห้อยของกันคุณไสยดังที่กล่าวมาในข้อ6
มันจาหักล้างกันเปล่า

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
               ตอบแบบสั้นๆ ครับ

....ลูกผู้ชายมาทต้องนิ่ง  แล้วหญิงจะกรี๊ดเอง.....

ผมใช้วิธีนี้ครับไม่ต้องห้อยอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2556, 11:06:57 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ samati

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อย่างที่คุณ..นักรบอาทมาต.ว่านั่นแหละครับ เด็กวัยรุ่นอาจจะคิดว่าต้องรวย-ต้องมีเก๋งขับ หรือมีของดีติดตัว จริงๆแล้วเสน่ห์อยู่ที่บุคลิกดี นิ่ง ยิ้มแต่พองามไม่ใช่เห็นเหงือกเห็นฟันทุกซี่..ยืนเดินนิ่งไม่หลังค่อม ไม่โยกเยก เสื้อผ้าสะอาดเรียบร้อย เนื้อตัวสะอาด ยามพูดคุยทักทายมองหน้าตาเขาด้วยไม่ใช่ก้มหน้ามองแต่หัวแม่เท้าตัวเอง....หัวเราะเบาๆไม่ใช่ดังไป3บ้าน.พูดคุยทักทายแต่พอควรไม่ใช่พร่ำไม่เลิก...แค่นี้คุณก็มีเสน่ห์แล้ว...เชื่อเถอะ....จากใจคนขี่เหล่แต่แฟนตรึม............

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลองทำบุญแล้วแผ่เมตตาให้กับเจ้ากรรมนายเวรสม่ำเสมอ แล้วทำตามอย่างที่เพื่อนสมาชิกท่านอื่นแนะนำ ผมว่ามีแฟนแน่นอนครับ :090:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
เท่าที่รู้ และเท่าที่มีประสบการณ์ มาทั้งชีวิต  ผมเชื่อ และเห็นที่เดียวจริงๆเลยครับ

ยันต์ จิ้งจกสองหาง ของหลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง

เล่าเรื่องที่ผมเชื่อให้รับทราบกันครับ

สมัยรุ่นๆ ผมทำงาน แภวๆ ฝั่งธน มีเพื่อน รุ่นๆ 17 18 19  20 ต้นๆ หลายคนครับ หน้าตาแต่ละคน แบบว่า ดูไม่จืด บางคนตาเหล่ อีกต่างหาก

เพื่อนกลุ่มนี้ ส่วนมากจะเป็น เด็กอยุทธยา แทบทั้งนั้น (ตอนนั้นผมเรียน ช่างกลอยู่ ปี 3) ทุกคน หนุ่มโสดหมดครับ

แปลกมั๊ยครัีบ อย่าว่า แต่จะหน้าตาไม่หล่อไม่พอ แถม บางคนทั้ง ซกม๊ก ปาก ... อีกต่างหาก

แปลกแต่จริง กลุ่มนี้ ไปสัก จิ้งจก สองหาง หลวงปู่หน่ายสักให้ ไม่พอเดือน เชื่อรึเปล่า 5-6 คน ทั้งกลุ่ม มีเมีย ไล่ๆกันเลย แถมหน้าตาสะสวยอีกต่างหาก

จนเข้าต้องบอกว่า เมื่อใด้แล้ว ต้องรับเลี้ยงดูน๊ะ ห้ามมีอะไรแล้วทิ้งเขาไป  

ของแบบนี้ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ครับ  แต่ตอนนี้ หลวงปู้หน่าย วัดบ้านแจ้ง อยุธยา ท่าน มรณภาพ ไปแล้วครับ

ของอีกชิ้น ที่ผมเห็น และเพื่อนผม และคนใกล้ตัวผม ห้อยติดคอ  ขุนแผน พลายกุมาร หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม (เนื้อโลหะ สามกษัต) สุดยอดครับ

เพื่อนผมห้อยอยู่ ขนาด 55 ปีแล้ว สาวรุ่นๆ ยังมาติดหลายคนครับ แถมอยู่ที่ทำงานเดียวกันอีก ตัวเองก็มีลูกมีเมียแล้ว ผู้หญิงที่มาติดพันก็รู้

ความรู้ก็ดี จบระดับ ปริญญาตรี อีกต่างหาก  แปลกมั๊ยละ ทั้งที่ก็ไม่รวย หากินไปวันๆ  แต่มีสาว รุ่นลูกรุ่นหลาน มาติดพัน

ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่กันน๊ะครับ ของแบบนี้

อย่าคืดมากครับ

ผมแค่เล่า ประสบการณ์ เท่าที่ผมรู้ และเห็นมาเท่านั้นเองครับ  โปรดใช้ วิจารณา ในการอ่านและรับรู้ข้อมูล นี้ครับ :001:

ด้วยความเคารพ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ping816

• ศิษย์ดี ต้อง มีครู
  • ตติยะ
    • อีเมล
อีกหนึ่งเสียงคับ สุดยอด  :016: :015:

ขุนแผน พลายกุมาร หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม (เนื้อโลหะ สามกษัต)

ผม ก็ ห้อย อยุ่คับ สุุดยอด คับ เพราะ รุ่นนี้หลวง พ่อ ปลุกเสก ก่อน มรณภาพ   :054:

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
เหรียญที่ ลพ.เปื่น ปลุกเสก ที่หลังเหรียญมียันต์พุฒซ้อน
ก็มีผู้คนเมตตาเราดีนักนะคะ^^
ความสงบ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   อ่านข้อกำหนดของเจ้าของกระทู้แล้ว
ไม่ตอบดีกว่าครับ
    ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
 :002:ขยันทำงานหาเงิน หน้าที่การงานมั่นคง พูดดี คิดดี ทำดี จิตดี ใจดี  สาวตรึมครับ มากจนเลือกไม่ถูก ถึงจะลงสาริกาลิ้นทอง นะหน้าทอง ถ้าขาดสิ่งต่างๆที่ผมกล่าวในเบื้องต้นอ่ะนะ หาไม่เจอหรอกครับ สาว อ่ะ 

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
ลองอธิษฐานจิต ขอให้ตัวเองได้หลุดพ้นจากคำสาบานหรือพันธนาการในชาติที่แล้ว  เพื่อให้ตัวเองได้พบเจอเนื้อคู่ในชาติใหม่ดูซิครับ   :059:
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พกหลวงพ่อเงิน (ธนบัตร) เยอะเยอะ หรือ มีบัญชี สัก 500,000.- ก็พอไหว :007: :007:

ออฟไลน์ l3itong

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ต้องเน้นคารมครับ หยอดไปเยอะๆเด่วติดเอง ถ้ามีสาริกาวัดบางพระติดหลังไว้สักคู่นึง อันนี้ทีเด็ดเลยครับ รับรอง  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ maximus

• ความคิดทำร้ายคนไม่ควรมี แต่ความคิดระวังคนนั้นต้องมี
  • ทุติยะ
  • **
  • อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี
 :004: :004: :004:เห็นด้วยกับคุณj-clubและคุณสายัณ....อันนี้เรื่องจริงล้านเปอร์เซ็นต์ เพราะเกิดขึ้นกับตัวเองจนทุกวันนี้ก็ยังเจอ ทั้งๆที่ก็ขึ้นเลข 5 เหมือนกัน สมัยเรียนพาณิชย์มีเพื่อนคนหนึ่งหน้าปรุทั้งหน้า ตัวดำ แต่นามสกุลดี มีเงิน มีรถขับ มีสาวขอนั่งรถกลับบ้านด้วยทุกวัน ทั้งสาวไทย ลูกครึ่ง

พอถึงวัยทำงาน เมื่อก่อนทำงานใหม่ๆ ยังไม่มีอะไรคุยกับสาว สาวก็ไม่อยากคุย เพราะไม่มีรถ เงินเดือนน้อย พอมีครบทุกอย่างทั้งหน้าที่การงาน การเงิน บ้าน รถ และสามารถเผื่อแผ่ให้ใครอีกก็ได้ที่พอใจ ทั้งๆที่ไม่เคยคล้องพระสักองค์ มีแต่หลวงพ่อเงิน(แบงค์สีต่างๆ)เท่านั้น มีแต่คนอยากคุยด้วย อยากรู้จัก เวลาไปเที่ยวก็มีคนคอยมาเทคแคร์ อยากให้เราเรียก อยากรับใช้เรา จะใช้ จะวานใคร มีแต่แย่งกันทำให้ จำได้ว่าคนสุดท้ายที่มาติดอายุแค่ ๑๙ ปี ต้องยอมเลิกไม่คุยด้วย เพราะคุยทีไรคิดถึงลูกสาวทุกที ไม่อยากทำกรรมเพราะมีลูกสาว ......ทำงาน เก็บเงิน หาความก้าวหน้า สร้างอนาคต พอมีครบไม่ต้องไปวิ่งหา เดี๋ยวก็มีคนมาคุยด้วยเอง ไม่ว่าชายหรือหญิง ไม่มีใครอยากลำบากหรอกครับ ถ้าเลือกได้ทุกคนย่อมเลือกในสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเอง ส่วนแต่งกันไปแล้วจะอยู่ด้วยกันได้หรือไม่ก็อีกเรื่องครับ เพราะไม่มีใครรู้หรอกว่าอนาคตจะเป็นอย่างไร? ดูดาราที่แต่งงานกับคนรวยๆก็เลิกกันมานักต่อนักเช่นกัน เพราะอะไร?...ไม่เข้าใจกัน(แล้วตอนคบกันไม่รู้หรือ?)....ความคิดเห็นไม่ตรงกัน(แล้วตอนคบกันทำไมคิดตรงกันทุกเรื่อง).....นิสัยไม่ดี(ตอนคบกันไม่รู้นิสัยเลยหรือ)

เอาพระเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจ ในการทำความดี ดีกว่าครับ ให้รู้จักเกรงกลัวต่อบาป ไม่ทำร้ายใคร ไม่ผิดลูกเมียใคร หมั่นรักษาศีล ทำบุญ ทำทาน ขอให้ชีวิตมีความสุข ไม่มีหนี้ ไม่เป็นทุกข์ ไร้โรคา จนถึงวันสุดท้ายของชีวิต แค่นี้ก็ดีใจแล้วครับ ทุกวันนี้ผมคิดแค่นี้จริงๆ  ถึงแม้ทุกวันนี้สามารถใช้ชีวิตแบบนั้นได้ แต่ก็ไม่ต้องการเพราะสิ่งที่ผ่านมามันจอมปลอมทั้งนั้นครับ มันไม่ใช่ความสุขที่แท้จริง เพราะคนที่ห้อมล้อมเรา ล้วนแต่ต้องการหาผลประโยชน์จากเรา เวลาเงินหมด คนพวกนั้นก็หายไปหมด

เอาพระพุทธ....เป็นที่ตั้ง  เอาพระธรรม...ยึดเหนี่ยวใจ ไม่ต้องถึงนิพพาน แค่ไม่ไปนรกก็พอใจแล้ว........... :054: :054: :054: :054:
ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป มอบชีวิตด้วยกายและใจ จะต้องเหนื่อยล้าโรยแรงเท่าไหร่ จะขอจงรักภักดี...ทุกชาติไป.

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ผมลงนะหน้าทอง กับสาริกาลิ้นทอง แถมสักตัว นะ สีข้างซ้าย สัก สาริกา สีข้างขวา จากพ่อมี(อ.บุญมี พุ่มทิพย์)กาฬสินธุ์
เป่าครอบเสร็จแกบอกว่า..ไปไหนไม่ต้องกลัวอดตายแล้วลูก..และเป็นอย่างที่แกพูดจริงๆ..แถมเบี้ยแก้กับตะกรุดเชือกถักที่แกทำไว้
อีก 1 กำมือ :054: