ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ปี19 กะไหล่ทองลงยาสีน้ำเงิน มาให้ติชมกันครับ  (อ่าน 5003 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ปี19 กะไหล่ทองลงยาสีน้ำเงิน มาให้ติชมกันครับ

ใครมีลงยาสีอื่นๆเอามาลงแบ่งปันกันชมบ้างนะครับ :005:

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ท่าน tiger3000 นำเหรียญดีเหรียญแท้มาให้ชมขอบคุณครับ (มีแต่เหรียญหายากทั้งนั้นเลยนะครับท่าน) :054:

• ฉัฏฐะ
  • *
ใครมีสีอื่นๆเอามาลงให้ชมกันบ้างครับอยากจะรู้ว่ามีอยู่กับศิษย์บางพระในเมืองไทยสักกี่เหรียญครับเพราะเห็นว่าชาวต่างชาติเอาออกไปพอสมควรครับ

องค์นี้กะไหล่ทองลงยาสีแดงครับ สภาพใช้มาพอสมควรครับแต่ผมชอบแบบนี้ครับดูขลังดี :005:

• ฉัฏฐะ
  • *
แบบพอสวยก็มีครับทองแดงรมน้ำตาลบล็อค พ.ขีด ได้ที่ 3 งานวัดไร่ขิงที่ผ่านมาครับ

แพ้นวะโลหะทั้งสองเหรียญครับ :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2556, 01:05:32 โดย tiger3000 »

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33

พอสวยนิดหน่อยครับ..
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

• ฉัฏฐะ
  • *
ไม่นิดแล้วครับสวยเลยครับ :016: :015: