ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์ติ่งยังสักไหมครับ  (อ่าน 3229 ครั้ง)

ออฟไลน์ khomdet

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบว่าพระอาจารย์ติ่งยังสักอยู่ไหมครับ คือไปแล้วเห็นแต่ลูกศิษย์แกสัก แล้วพระอาจาย์จะมาเป่าแล้วลง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: พระอาจารย์ติ่งยังสักไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ส.ค. 2556, 09:56:34 »
หลวงพ่อติ่งท่านสักนำ้มันครับ ผมไม่แน่ใจครับว่าหลวงพ่อจะสักรึเปล่าลองไปที่วัดดูครับ
รักและศรัทธา

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: พระอาจารย์ติ่งยังสักไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ส.ค. 2556, 10:02:15 »
หลวงพ่อติ่งท่านสักนำ้มันครับ ผมไม่แน่ใจครับว่าหลวงพ่อจะสักรึเปล่าลองไปที่วัดดูครับ
ขอบคุณครับผม คือตอนนี้ผมสัก 9 ยอดมาแล้วผมถามอาจารย์ว่ามีข้อห้ามอะไรบ้าง อาจารย์ตอบว่า
ห้าม กินผลน้ำเต้า กับ ผลมะเฟือง แค่นี้ แล้วพวกที่ห้าม นู้นนี้นั้นมากมาย เขาสักเยอะไช่ไหมครับ 9 ยอด ห้ามแค่นี้ไช่ไหมครับ

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ส.ค. 2556, 11:37:57 »
อย่าลืมรักษาศีลด้วยหล่ะ :052:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ส.ค. 2556, 01:09:04 »
ล่าสุดรู้สึกว่าท่านจะลงนะ อย่างเดียวแล้วครับ....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ส.ค. 2556, 08:02:57 »

หลวงพ่อติ่งท่านลงนะหน้าทอง
ตามนี้ ถ้าโชคดีท่านก็สักน้ำมันให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ส.ค. 2556, 10:36:45 »
ข้อห้ามหลังการสักยันต์

เอาแบบหลักๆตามในเวปของเรานะครับ ส่วนใครจะมีเพิ่มเติมก็ไม่ผิดแต่ประการใดครับ
1. ห้ามผิดลูกเมียเขา (ข้อนี้สำคัญมาก)
2. ห้ามด่าบุพการี ของเราและของผู้อื่น
3. ห้ามกิน น้ำเต้า, มะเฟือง
4. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย, สะพานหัวเดียว
5. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ส.ค. 2556, 12:34:24 »
ขอบคุณ ศิษย์พี่ทุกท่านครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ Phatthanan

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ส.ค. 2556, 03:08:30 »
ส่วนตัวคิดว่าพระอาจารญ์ท่านคงพิจารณาเป็นราย ๆ ไปค่ะ เพราะปกติพานนั้นคือพานลงนะ+สาริกา เว้นแต่ท่านจะกรุณาลูกศิษย์ เมื่อสองอาทิตย์ก่อนก็ไปกราบนมัสการท่านมา นอกจากได้ลงนะตามปกติแล้ว ดีใจมาก ๆ ที่ท่านเมตตาลงเสือหลวงพ่อเปิ่นให้...ที่สุดแล้วค่ะ

ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยและขอคำแนะนำจากศิษย์รุ่นพี่ท่านอื่น ๆ ด้วยนะคะ  :054:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ส.ค. 2556, 08:04:05 »
ส่วนตัวคิดว่าพระอาจารญ์ท่านคงพิจารณาเป็นราย ๆ ไปค่ะ เพราะปกติพานนั้นคือพานลงนะ+สาริกา เว้นแต่ท่านจะกรุณาลูกศิษย์ เมื่อสองอาทิตย์ก่อนก็ไปกราบนมัสการท่านมา นอกจากได้ลงนะตามปกติแล้ว ดีใจมาก ๆ ที่ท่านเมตตาลงเสือหลวงพ่อเปิ่นให้...ที่สุดแล้วค่ะ

ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยและขอคำแนะนำจากศิษย์รุ่นพี่ท่านอื่น ๆ ด้วยนะคะ  :054:
อยากโชคดีแบบนั้นบ้างครับๆๆๆ  :053: :053:

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ส.ค. 2556, 09:11:24 »
3 เดือนก่อนก็เคยได้รับเมตตาเสือ จากหลวงพี่ติ่งเช่นกัน ท่านใจดีครับ

ออฟไลน์ Prikwean

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มี.ค. 2557, 01:55:55 »
ไปลงนะกับท่านมา เมื่อวันเสาที่แล้วเองค่ะ

ท่านเมตตาเลยได้ กวางเหลียวหลังน้ำมัน

และท่านยังบอกอีกว่า ครั้งหน้ามาให้มา รับยันต์ 9 ยอด

จากท่าน แบบน้ำมันนะค่ะ