ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยแก้หุ้มเงินครับ บูชามาจากวัดเลยครับ  (อ่าน 3263 ครั้ง)

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล
เบี้ยแก้หุ้มเงิน บูชามาจากวัดแล้วให้หลวงพ่อเปิ่นท่านเป่าให้อีกทีครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล
ฝึกโำพสท์ภาพได้ครั้งแรกครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ chinbee

• จตุตถะ
เบี้ยแก้หุ้มเงิน บูชามาจากวัดแล้วให้หลวงพ่อเปิ่นท่านเป่าให้อีกทีครับ
คงจะยากแล้วนะท่านถ้าจะให้หลวงพ่อเปิ่นท่านเป่าให้อ่ะครับ ผมว่าให้หลวงพ่อ สำอางค์ท่านเป่าให้จะง่ายกว่านะคับ
 :004: :004: :004: :004: :004: :004: :004: :004: :004: :004: :095: :095: :095: :095: :095: :095: :095: :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ส.ค. 2556, 09:58:17 โดย chinbee »

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล
เบี้ยแก้อันนี้รับมาเมื่อปี253 กว่าไม่เกินปี 2535 ครับ หลวงพ่อเปิ่นท่านยังอยู่ หลวงพ่อกรุณาเป่าและเสกให้ก่อนกลับครับ รับมาพร้อมเขี้ยวเสือรุ่นนี้ครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

เบี้ยแก้อันนี้รับมาเมื่อปี253 กว่าไม่เกินปี 2535 ครับ หลวงพ่อเปิ่นท่านยังอยู่ หลวงพ่อกรุณาเป่าและเสกให้ก่อนกลับครับ หลังจากนั้นก็ไปกราบหลวงพ่อเปิ่นอีกหลายครั้ง ผมบูชามาใช้ไม่ได้ให้เช่าบูชาต่อ รับมาไล่ ๆ ล็อกเกตรุ่นนี้ครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

ด้านหลัง ผมบรรยายผิดไป เช่าบูชาจากตู้หลวงพี่ที่อยู่ในกุฏิหลวงพ่อ แล้วนำไปให้ท่านเป่าและเสกให้อีกที หลวงพ่อไม่เคยปฏิเสธในการเป่าและเสกให้ครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

นี่ก็รับมาไล่ ๆ กันครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

ด้านหลังครับ อุดชันโรง และผงพุทธคุณ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

องค์นี้ก็รับมาจากกุฏิหลวงพ่อตอนผมบวชเป็นพระแล้วไปจำวัดอยู่ที่วัดหลวงพ่อ 1 คืนครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

แม้ราคาไม่เท่าไหร่แต่ก็รับจากวัด ผมหวงครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

หยดน้ำที่ทันหลวงพ่อเปิ่นครับ ใช้ติดตัวตลอดเวลา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2556, 06:20:06 โดย pin »

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

ทุกชิ้นสุดภูมิใจที่รับบูชามาจากวัด พร้อมให้หลวงพ่อเป่าและเสกก่อนกลับบ้าน ทุกวันยังระลึกถึงด้วยใจที่นอบน้อม แต่ยังไม่กล้ากล่าวว่าผมเป็นศิษย์หลวงพ่อท่านอย่างเต็มปาก เพราะไม่ได้อยู่เพื่อปรนนิบัติรับใช้หลวงพ่อท่านเลยครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ

หยดน้ำที่ทันหลวงพ่อเปิ่นครับ ใช้ติดตัวตลอดเวลา

เหมือนผมเลย...
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น

ทุกชิ้นสุดภูมิใจที่รับบูชามาจากวัด พร้อมให้หลวงพ่อเป่าและเสกก่อนกลับบ้าน ทุกวันยังระลึกถึงด้วยใจที่นอบน้อม แต่ยังไม่กล้ากล่าวว่าผมเป็นศิษย์หลวงพ่อท่านอย่างเต็มปาก เพราะไม่ได้อยู่เพื่อปรนนิบัติรับใช้หลวงพ่อท่านเลยครับ

ชอบประโยคนี้จังครับ 

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

ด้านหลังรูปถ่ายพัดยศยังเป็นพระครูฐานปนกิจสุนทรอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

นั่งเสือห้าเสาร์ จองจากวัด

องค์ที่มีตะกรุดทองคำยังไม่ได้ถ่ายรูปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2556, 04:42:10 โดย pin »

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

ด้านหลัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2556, 04:35:33 โดย pin »

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

ได้มาจากหลวงน้าที่ตอนไปจำวัดที่วัด 1 คืนตอนที่ผมบวชเป็นพระ หลวงพ่อได้เมตตาลงกระหม่อมให้ผมเมื่อปลายปี 2529 ครั้งแรกในชีวิตที่ไปกราบหลวงพ่อครับ

ไม่สวยแต่ก็หวงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2556, 04:41:21 โดย pin »

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

ด้านหลังหนุมานแบกครับ