ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวการเสียชีวิตของโยมพ่อหลวงพี่นันท์  (อ่าน 3028 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

www.facebook.com/bp.or.th
www.fb.com/bp.or.th

กำหนดสวดพระอภิธรรม...ก๋งแป๊ะ หวานชะเอม

ระหว่างวันที่ ๒๕ - ๓๐ สิงหาคม ๒๕๕๖ ณ ศาลาบำเพ็ญกุศลหลังใหม่ วัดห้วยพลู อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ประชุมเพลิง วันเสาร์ที่ ๓๑ สิงหาคม ๒๕๕๖ ณ ฌาปนสถานวัดห้วยพลู เวลา ๑๕.๓๐ น.

*งดเงินช่วย - พวงหรีด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ส.ค. 2556, 10:43:33 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่นันท์ ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของโยมพ่อด้วยครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่นัน ขอแสดงความเสียใจมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ขอร่วมแสดงความอาลัย  กับพระอาจารย์ฯ  ด้วยครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ขอแสดงความเสียใจมา ณที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ supongmai

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจครับ หลวงพี่  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ dawvan

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์นันท์ ขอแสดงความเสียใจด้วยเจ้าค่ะ

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
กราบนมัสการพระอาจารย์นันท์ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ punthush_45

• ตติยะ
นมัสการพระอาจารย์นันท์ ขอแสดงความอาลัยกับการจากไปของโยมพ่อพระอาจารย์นันท์ด้วยครับ...

ออฟไลน์ tata@state

• The More U Give The More U Get
  • ตติยะ
  • ยิ่งให้ ยิ่งได้,Tata
กราบนมัสการพระอาจารย์นันท์
ขอแสดงความเสียใจ และแสดงความอาลัยด้วยครับ
The More U Give The More U get,Tata

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์นันท์
ขอแสดงความเสียใจ และแสดงความอาลัยด้วยครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์นันท์ครับ
 ขอแสดงความความเสียใจกับการจากไปของโยมพ่อครับ...
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ supongmai

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อยากฝากปัจจัยร่วมทำบุญครับ ทำอย่างไรดีครับอยู่ไกลครับ ขอความเห็นด้วยครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ top1888

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์นันท์ และขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของโยมพ่อด้วยครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่นันและขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ tong_fifa

• จตุตถะ
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์นันท์ และขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของโยมพ่อด้วยครับ

ออฟไลน์ pabig

• ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าทำนักเลงให้คนกลัว
  • ตติยะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ และขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ benz616505

• ตติยะ
กราบนมัสการหลวงพี่นันท์ และขอแสดงความเสียใจมา ณ ที่นี่ด้วยคับ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ขอกราบแสดงความอาลัยด้วยครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ