ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์ญาเมตตา  (อ่าน 3794 ครั้ง)

ออฟไลน์ neofiat

• ลูกศิษย์พระอาจารย์ญา
  • ตติยะ
พระอาจารย์ญาเมตตา
« เมื่อ: 26 ส.ค. 2556, 10:24:18 »
เพื่อเผยเเพร่เป็นวิทยาทานครับเเละเชิดชูครูบาอาจารย์ครับ

พระอาจารย์ญาเมตตาสักให้ทั้งหมด อาศัยแวะไปบ่อย และมีเอากระดาษทิชชู่และอังสะ ไปถวายพระอาจารย์เพื่อให้พระอาจารย์ใช้สอยด้วยครับ

เก้ายอด > แปดทิศ > พระปิดตา > บัวแก้ว > เสือไต่เขาคู่ > หมูป่า > ลิงลมคู่ > จิ้งจกคู่ > กวางเหลียวหลังคู่ > ต่อ 29 ยอด > งบน้ำอ้อย

• ตติยะ
ตอบ: พระอาจารย์ญาเมตตา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ส.ค. 2556, 10:26:06 »
อยากสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ ว่า ยันต์เสือคู่ และ ยันต์หมู (ไม่รู้เรียกถูกไหม) มีพุทธคุณอย่างไรครับ

และ เห็นท่านอื่นที่สักหมู เห็นเรียกว่าหมูทองแดง แต่หมูของผมไม่เหมือนท่านอื่นๆ เลยไม่แน่ใจว่าใช่ตัวเดียวกันไหม

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ส.ค. 2556, 10:37:57 »
อยากสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ ว่า ยันต์เสือคู่ และ ยันต์หมู (ไม่รู้เรียกถูกไหม) มีพุทธคุณอย่างไรครับ

และ เห็นท่านอื่นที่สักหมู เห็นเรียกว่าหมูทองแดง แต่หมูของผมไม่เหมือนท่านอื่นๆ เลยไม่แน่ใจว่าใช่ตัวเดียวกันไหม

พุทธคุณ  ไม่อยากพูดถึงครับ  เพราะสุดยอดทุกด้าน...

คงกระพัน  เมตตา  มีบารมี  เป็นมหาอำนาจ  ฯลฯ ครับ

ปล. ยันต์หมูสงสัยเป็น บล็อคใหม่  ตอนผมสักยังไม่มี  พุทธคุณ  เหนียว ครับ

คราวหน้าก็ลองถามพระอาจารย์ดูก็ได้ครับ....

ท่านเมตตาครับ  ศิษย์หลายคนไม่กล้าคุยกับท่าน เพราะกลัวท่านดุ

แต่ท่านใจดีมากๆครับ....ผมชอบไปหาท่านตอนเช้าๆ คนยังไม่มา

จะได้มีเวลาคุยกับท่านหลายๆเรื่อง  สงสัยอะไรผมก็ถามท่าน

เพราะจะได้คำตอบที่ชัดเจนที่สุด  แล้วท่านก็ชอบเล่าเรื่องต่างๆให้เราฟังได้ความรู้เยอะครับ

ที่สำคัญท่านชอบมีเรื่องตลกมาเล่าให้ฟังบ่อยๆครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2556, 10:51:14 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ส.ค. 2556, 11:03:06 »
หมูป่า หมูหลวงปู่มีวัดมารวิชัย

ออฟไลน์ tata@state

• The More U Give The More U Get
  • ตติยะ
  • ยิ่งให้ ยิ่งได้,Tata
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ส.ค. 2556, 11:20:48 »
หมูป่าครับ พุทธคุณ เปี่ยมส้นครับฯลฯ :015:
เดี๋ยวไปอีกหน่อย ท่านก็จะให้หมูทองแดงอีกยันต์ครับ
The More U Give The More U get,Tata

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ส.ค. 2556, 03:56:46 »

กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับ
รอยสักสวยงามเข้มขลังค์มาก
พระอาจารย์ญาเวลาเฉยๆท่านหน้าตาจะดุ
แต่จริงๆแล้วท่านใจดีมาก
อยากรู้อะไรลองถามท่านได้เลย
ผมก็สักกับท่านเหมือนกัน
  :058: :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ส.ค. 2556, 03:57:29 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ส.ค. 2556, 08:15:45 »
ผมก็ได้รับเมตตาจากพระอาจารย์ท่านเหมือนกันครับ พระอาจารย์ท่านจะดุเฉพาะคนที่ไม่มีมารยาท ช่างขอ บางทีไปสักกับท่านได้เห็นท่านสอนมารยาทให้ศิษย์ท่านอื่นด้วย ล่าสุดได้ไปรับการสักยันต์จิ้งจกมา กลับมาบ้านปุ๊บ ข่าวออกทันทีว่าจะปรับเงินรัฐวิสาหกิจใหม่ :002: ความรู้สึกผมไม่ใช่คิดไปเองผมประจักษ์เเล้วว่าทุกครั้งที่ได้รับความเมตตาจากท่าน จะมีเรื่องดีๆเกิดขึ้นกับตัวผมเสมอ ไม่ว่าจะเป็นปรับเปลียนตำเเหน่งใหม่ที่ดีขึ้น ได้2ขั้น ที่กล่าวมาไม่ได้โอ้อวด หรือยกยอพระอาจารย์ท่านนะครับ  ผิดถูกขออภัย :054:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ san53774

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ส.ค. 2556, 11:59:27 »
เข้มขลังมากครับ ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ Bhakawata

• ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน
  • ตติยะ
  • คุณธรรม และความรู้ นำไปสู่ความเจริญ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ส.ค. 2556, 06:28:16 »
ผมก็ได้หมู เมื่อสองอาทิตย์ก่อน
แต่ไม่เหมือนหมูที่หลายๆท่านได้รับมา
ยังไม่มีโอกาสถามท่าน

ลักษณะเป็นหมูป่า กระโจน มีขนที่แผงคอ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ส.ค. 2556, 07:21:02 »
ยินดีด้วยครับ
รักและศรัทธา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ส.ค. 2556, 05:42:34 »
วันนี้ได้ลิงลม มาอีก 2 ตัวข้างๆ หมูครับ เห็นคนจะหมดแล้วเลยขอพระอาจารย์อีก พานนึง

ไม่รู้ว่าครั้งต่อไปจะได้อะไร

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 ส.ค. 2556, 08:57:59 »
วันนี้ได้ลิงลม มาอีก 2 ตัวข้างๆ หมูครับ เห็นคนจะหมดแล้วเลยขอพระอาจารย์อีก พานนึง

ไม่รู้ว่าครั้งต่อไปจะได้อะไร

ให้ผมเดานะ....ได้งบน้ำอ้อย  คอยดูครับ...

สนุกๆนะครับ อย่าคิดมาก 

ได้อะไรส่วนตัวผมชอบทุกยันต์ครับ...โดยเฉพาะ 9 ยอด....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ส.ค. 2556, 08:59:18 โดย นักรบอาทมาต »