ผู้เขียน หัวข้อ: ถามกฏข้อห้ามของการสักยันต์อย่างละเอียดครับ  (อ่าน 1873 ครั้ง)

ออฟไลน์ pechja

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามกฏข้อห้ามของการสักยันต์อย่างละเอียดครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
เป็นคำถามที่มีคนถามมากที่สุด เอาแบบสังเขปแล้วกันนะครับ ห้ามผิดลูกผิดเมียผู้อื่น ( ข้อนี้สำคัญ ) ศึลห้าพยายามรักษาให้ครบ ไม่ประมาท ไม่ด่าบุพการีทั้งของตนเองและผู้อื่น บางสำนักนั้นข้อห้ามก็จะมีอีก ถึงขั้นดื่มน้ำสาบานก่อนสักเลยก็มี ถ้าผิดข้อห้ามก็ตายไปเลย เอาเป็นว่า อะไรที่คิดว่าดีก็ทำครับ สิ่งไหนไมดี พิจารณาเอาเอง ขอบคุณ 
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ข้อห้ามหลังการสักยันต์

เอาแบบหลักๆตามในเวปของเรานะครับ ส่วนใครจะมีเพิ่มเติมก็ไม่ผิดแต่ประการใดครับ
1. ห้ามผิดลูกเมียเขา (ข้อนี้สำคัญมาก)
2. ห้ามด่าบุพการี ของเราและของผู้อื่น
3. ห้ามกิน น้ำเต้า, มะเฟือง
4. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย, สะพานหัวเดียว
5. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ pechja

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ pitsanupong

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pitsanupong1101@gmail.com
    • อีเมล
1. ห้ามผิดลูกเมียเขา (ข้อนี้สำคัญมาก)   มองได้แต่ห้ามยุ่ง  ได้เปล่าครับ