ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆด้วยครับผมพึ่งได้มาอะคับพี่ๆ  (อ่าน 2666 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ramintra_Bangpra

• ตติยะ
  • บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ

• ตติยะ
  • บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ถ้ามองจากภาพถ่าย โดยส่วนตัวไม่ชอบครับ เหรียญมันดูตื้นๆ ขาดความคมชัด เหรียญยังสภาพใหม่ๆ ถ้าเหรียญแท้สภาพแบบนี้ ไม่ต้องลงกล้องจะเห็นเส้นเสี้ยนวิ่งในแนวแทยงจากขอบเหรียญเข้าหาจุดศูนย์กลางเหรียญ  ยิ่งในร่องขอบเหรียญด้านหลังจะเห็นชัดมากครับ ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของเหรียญ 19 เลยแระ ลองฟังท่านอื่นดูนะครับ ผมพิจารณาจากภาพถ่าย ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ มือมือใหม่ครับ :054:

• ตติยะ
ถ้ามองจากภาพถ่าย โดยส่วนตัวไม่ชอบครับ เหรียญมันดูตื้นๆ ขาดความคมชัด เหรียญยังสภาพใหม่ๆ ถ้าเหรียญแท้สภาพแบบนี้ ไม่ต้องลงกล้องจะเห็นเส้นเสี้ยนวิ่งในแนวแทยงจากขอบเหรียญเข้าหาจุดศูนย์กลางเหรียญ  ยิ่งในร่องขอบเหรียญด้านหลังจะเห็นชัดมากครับ ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของเหรียญ 19 เลยแระ ลองฟังท่านอื่นดูนะครับ ผมพิจารณาจากภาพถ่าย ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ มือมือใหม่ครับ :054:

ขอบคุณมากๆครับพี่

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนสอบถามเจ้าของเหรียญ ว่ามีการรมดำใหม่หรือเปล่าครับ เพราะว่าอาจไปปิดทับ จุดหรือตำหนิบางอย่าง รายละเอียดที่ใช้ประกอบการพิจารณา ด้วยตาเปล่า บวกกับองศา ในการถ่ายมาทำให้ดูยากครับ กรุณาถ่ายหน้าเหรียญตรงๆได้ไหมครับ ทั้งสองด้าน จะปิดกระทู้ได้เลยครับ

• ตติยะ
รบกวนสอบถามเจ้าของเหรียญ ว่ามีการรมดำใหม่หรือเปล่าครับ เพราะว่าอาจไปปิดทับ จุดหรือตำหนิบางอย่าง รายละเอียดที่ใช้ประกอบการพิจารณา ด้วยตาเปล่า บวกกับองศา ในการถ่ายมาทำให้ดูยากครับ กรุณาถ่ายหน้าเหรียญตรงๆได้ไหมครับ ทั้งสองด้าน จะปิดกระทู้ได้เลยครับ

เรื่องรมดำรึป่าวผมไม่ทราบอะคับพี่เพราะว่าผมบังเอิญเจอเค้านั่งเูพระกันอยู่แล้วผมก็เลยดูกับเค้าดูไปดูมาผมเหลือบไปเห็นเหรียญหลวงปู่ก็เลยขอเช่าต่อเค้ามาครับพี่

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ลองดูตามนี้นะครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=8480.0

• ตติยะ
ลองดูตามนี้นะครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=8480.0

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2556, 04:28:00 โดย Ramintra_Bangpra »

• ตติยะ

• ตติยะ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ส่วนตัวผมว่ามันแปลกๆนะครับ แต่ถ้าแท้ก็คงรมดำใหม่

ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ด้วยความเคารพครับ เหรียญนี้ไม่ดีครับ เหรียญตื้น บวม หน้าตาหลวงพ่อก็เพี้ยน ฝีมือยังห่างอยู่ครับ ลองเปรียบเทียบกับเหรียญแท้ในกระทู้เก่าๆดูจะเห็นความแตกต่างครับ

• ตติยะ
ด้วยความเคารพครับ เหรียญนี้ไม่ดีครับ เหรียญตื้น บวม หน้าตาหลวงพ่อก็เพี้ยน ฝีมือยังห่างอยู่ครับ ลองเปรียบเทียบกับเหรียญแท้ในกระทู้เก่าๆดูจะเห็นความแตกต่างครับ

ขอบคุณครับพี่