ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนบอกชื่อยันต์ทีครับผม พอดีไปฝากตั&#  (อ่าน 2591 ครั้ง)

ออฟไลน์ libido36

• ตติยะ
พอดีว่าเมื่อวานได้ไปฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นมาครับ โดยได้สักกับหลวงพี่แป๊วมา หลวงพี่แป๊วได้เมตตาสักให้ 3 ลาย เป็นการสักครั้งแรกครับ เจ็บแต่รู้สึกดีมากครับ นี้คือลายที่ได้รับความเมตตามาครับ พอดีถามหลวงพี่แล้วหลวงพี่บอกว่าไปถ่ายรูปดู ท่านให้ไว้หลายรูป

ปล.ลืมถามชื่อพี่ๆทั้ง 3 ที่จับหลังให้ ยังไงขอบคุณมานะที่นี้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ย. 2556, 12:21:13 โดย libido36 »

• ตติยะ
ขออีกคำถามครับ ข้อห้าม ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย เนี้ยคือยังไงครับ ตรงตัวเลยรึเปล่าครับ ไม้ที่ค้ำกล้วย

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ใชครับ

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
ขอบคุณพี่ นักรบอาทมาต มากครับ

ออฟไลน์ youknow

• ตติยะ
ตอนนี้พอจะทราบ 2 รูปแล้วคือ
1.สองยอด
2.ห้าแถว
3.ลายที่3 ไม่แน่ใจว่าเรียก จิ้งจกสะดุ้งปี้ รึเปล่าครับ พี่ท่านไหนทราบช่วยชี้แนะทีครับ

ออฟไลน์ chinbee

• จตุตถะ
ตอนนี้พอจะทราบ 2 รูปแล้วคือ
1.สองยอด
2.ห้าแถว
3.ลายที่3 ไม่แน่ใจว่าเรียก จิ้งจกสะดุ้งปี้ รึเปล่าครับ พี่ท่านไหนทราบช่วยชี้แนะทีครับ

อันที่ 2 เค้าเรียกกระทู้ 5 แบก หรือป่าวก็ไม่รู้นะครับเหมือนเคยเจอผ่านๆน่ะครับ

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
ตอบซักนิดแล้วกัน ผ่านมาเห็นพอดี

ยันต์แรกบนสุดเป็นนะปถมัง ต่เห็นไม่ชัดว่าท่านสักอะไรบ้างนอกจากพระเจ้าห้าพระองค์ กับอะระหัง พุทธคุณก็ครอบจักรวาล ไม่ได้เรียกว่าสองยอดนะครับ

ยันต์ที่สอง อักขระเรียงกันห้าแถว เท่าที่เห็นท่านใส่คาถากระทู้เจ็ดแบก และก็หัวใจเกราะเพชร จะเรียกกระทู้เจ็ดแบกก็คงไม่ใช่ ส่วนกระทู้ห้าแบกไม่เคยได้ยิน

ยันต์ที่สาม เป็นจิ้งจกปี้ ก็มีความเชื่อกันว่าเป็นเมตตา มหานิยม เป็นเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม

ก็ตอบเท่าที่ทราบนะครับ อาจจะไม่ถูกต้องทีเดียว หรือไม่ถูกใจ ก็ขออภัย  

**ถ้าจะให้ได้คำตอบที่แน่ชัด หลักจากรับการสักเสร็จแล้วก็ถามพระอาจารย์ที่ท่านสักให้เลย ถ้าเราไม่รู้จริงๆแล้วถามท่านไม่ว่าหรอกครับ

ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2556, 04:08:48 โดย nongaom »
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

• ตติยะ
ขอบคุณ พี่nongaom มากครับ

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
กราบนมัสกาลหลวงพี่แป๊วครับ
ยินดีกับท่าน libido36 ด้วยครับ
ท่านได้ของดีติดตัว จากหลวงพี่แล้วครับ รักษาให้ดีนะครับ ผมก็เป็นลูกศิษย์หลวงพี่เหมือนกัน

• ตติยะ
ขอบคุณครับ พี่Tanaphatc ไปครั้งแรกพระอาจารย์แป๊วเมตตาให้ 3 ยันต์เลย ดีใจมากเลยครับ

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
ครับ หลวงพี่แป๊ว หรือพระอาจารย์ทุกๆ รูป ท่านมีเมตตากับลูกศิษย์เสมอ
ขอเพียงแต่ท่าน ปฏิบัติตามกฎ กติกา มารยาท ที่ทางวัด หรือศิษย์รุ่นก่อนๆ
ได้กำหนดไว้ อย่างเคร่งครัด อาทิเช่น การขอยันต์ ไม่ควรอย่างยิ่ง ขอบคุณครับ