ผู้เขียน หัวข้อ: อ้วนผอมมีผลกับลายสักไหมครับ?  (อ่าน 8672 ครั้ง)

ออฟไลน์ mayham

• ตติยะ
รบกวนผู้มีประสบการณ์ ถ้าตอนสักต์อ้วนหรือผอมอยู่แล้ว ถ้าต่อไปเกิดรูปร่างผอมลงหรืออ้วนขึ้น ลายสักต์จะเป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: อ้วนผอมมีผลกับลายสักไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ต.ค. 2556, 06:04:41 »
สักเพราะจะเอาไปโชว์  หรือสักเพราะศรัทธาครับ

หาคำตอบให้ตัวเองก่อนสัก

สักไปแล้ว ศีล กฏ  ข้อห้ามต่างๆ ทำได้หรือไม่

เมื่อได้คำตอบแล้วค่อยไปสัก  จะได้ไม่้เจ็บตัวฟรี

เพราะถ้าได้คำตอบแล้วจะไม่สนใจเรื่องรูปรอยสักหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ต.ค. 2556, 06:16:33 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อ้วนผอมมีผลกับลายสักไหมครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ต.ค. 2556, 01:20:12 »
ไม่เกียวกับครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ pitsanupong

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pitsanupong1101@gmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ต.ค. 2556, 10:39:40 »
สักเพราะจะเอาไปโชว์  หรือสักเพราะศรัทธาครับ

สักไปแล้ว ศีล กฏ  ข้อห้ามต่างๆ ทำได้หรือไม่

เมื่อได้คำตอบแล้วค่อยไปสัก  จะได้ไม่้เจ็บตัวฟรี

เพราะถ้าได้คำตอบแล้วจะไม่สนใจเรื่องรูปรอยสักหรอกครับ

ผมก้อผอมเหมือนกันครับ แตู่ดูแล้วไม่เห็นเป็นรัยครับ เราศรัทธาอยู่แล้ว อ้วนผอม ไม่เกี่ยวกันครับ

ออฟไลน์ tata@state

• The More U Give The More U Get
  • ตติยะ
  • ยิ่งให้ ยิ่งได้,Tata
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พ.ย. 2556, 01:34:30 »
 Size Doesn't Matter :069:
ขนาดตัวผู้สักไม่เป็นปัญหาครับ
จิตใจที่ศรัทธา เคารพครูอาจารย์ สำคัญยิ่งกว่า :054:
The More U Give The More U get,Tata

ออฟไลน์ sorawat

• ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
    • MSN Messenger - sorawat@msn.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พ.ย. 2556, 02:46:52 »
ผู้ตั้งคำถามคงอยากรู้ว่า ถ้าอ้วน ไป ผอม หรือ ผอม ไปอ้วน แล้ว ภาพลายจะยุบตัวหดหรือขยายตัว แตกต่างไปกว่าเดิมหรือไหม จะเป็นอย่างนี้ครับ ผู้ตั้งคำถามเลยอยากมาถามคนที่เคยอ้วนแล้ว กลับผอมลง หรือ ผอม แล้ว อ้วนขึ้น

ผมก็ไม่เข้าใจจะถามเพื่ออะไร ในเมื่อสักมาแล้ว พุทธคุณ ก็ยังเหมือนเดิมคงเดิม ขึ้นอยู่กับการรักษาของได้หรือไม่หรือทำตามกฎข้อห้ามได้หรือไม่ครับต่างหากครับ ส่วนรูปร่างลวดลาย อย่าไปกังวลเลย อยู่ที่ศรัทธาของคุณต่างหากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ย. 2556, 02:52:57 โดย sorawat »

ออฟไลน์ san53774

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 พ.ย. 2556, 01:58:14 »
ผู้ตั้งคำถามคงอยากรู้ว่า ถ้าอ้วน ไป ผอม หรือ ผอม ไปอ้วน แล้ว ภาพลายจะยุบตัวหดหรือขยายตัว แตกต่างไปกว่าเดิมหรือไหม จะเป็นอย่างนี้ครับ ผู้ตั้งคำถามเลยอยากมาถามคนที่เคยอ้วนแล้ว กลับผอมลง หรือ ผอม แล้ว อ้วนขึ้น

ผมก็ไม่เข้าใจจะถามเพื่ออะไร ในเมื่อสักมาแล้ว พุทธคุณ ก็ยังเหมือนเดิมคงเดิม ขึ้นอยู่กับการรักษาของได้หรือไม่หรือทำตามกฎข้อห้ามได้หรือไม่ครับต่างหากครับ ส่วนรูปร่างลวดลาย อย่าไปกังวลเลย อยู่ที่ศรัทธาของคุณต่างหากครับ
ครับ เห็นด้วยอีกเสียงครับ