ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆหน่อยค้ะ ^^  (อ่าน 1562 ครั้ง)

ออฟไลน์ barbelle

• ทุติยะ
  • **
รบกวนพี่ๆหน่อยค้ะ ^^
« เมื่อ: 23 ต.ค. 2556, 02:32:44 »
สวัสดีค๊าา อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยอ่าค่ะ
จะไปสักน้ำมันอ่าคะ ไม่ทราบว่าพระอาจารย์ท่านไหนที่สักให้ผู้หญิงบ้าง
เพราะเหมือนเคยเหนมาว่าพระไม่สักให้ผู้หญิงแล้ว - -"
แล้วก้ วันและเวลาประมานไหนอ่าค่ะ คนไม่ค่อยเยอะ อ่าค๊าา

รบกวนทีนะค้ะ ขอบคุนค๊าา :078: :078: :078:

ออฟไลน์ manopice

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ๆหน่อยค้ะ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ต.ค. 2556, 06:41:54 »
ผมเพิ่งไปมาเมื่อวาน
เห็นมีผู้หญิงมาสัก  หลวงพี่ญาบอกให้ขึ้นไปที่
กุฏิหลวงพี่นันครับ

ออฟไลน์ pitsanupong

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pitsanupong1101@gmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ต.ค. 2556, 12:35:30 »
เหมือนกันครับ หลวงพี่นันท่านสักครับ คราวก่อนมี หญิงฝรั่งไปสักก้อมีครับ :058:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ต.ค. 2556, 10:15:50 »
สักยันต์ได้ครับแต่อย่าถ่ายรูป
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ l3itong

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ต.ค. 2556, 12:21:16 »
ถ้าเป็นผู้หญิงแนะนำให้ไปสักกับอาจารย์ฆราวาสดีกว่านะครับ แต่ถ้าอยากให้พระอาจารย์เมตตาให้ก็ตามพี่ด้านบนอย่าถ่ายรูปนะครับ

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ต.ค. 2556, 02:00:00 »
เราคนไทย ต้องใช้ภาษาไทยให้ชัดเจน สิครับ ท่าน   นับถือนะจะ๊
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ต.ค. 2556, 04:15:26 »
เนื่องจากปัจจุบัน การตั้งหัวข้อหรือตอบกระทู้ ข้อความในกระดานสนทนาต่างๆ

มักจะมีการใช้ภาษาที่เรียกกันว่าภาษาวัยรุ่น ซึ่งดูเหมือนว่าจะน่ารัก แต่ความเป็นจริงแล้วรู้สึกน่าเป็นห่วงมากกว่า

ชาติไทยเป็นชาติที่มีภาษาเป็นของตนเอง น่าภูมิใจครับ มีเพียงไม่กี่ชาติเท่านั้นที่มีภาษาพูดและเขียนเป็นของตนเอง    

ในที่นี้ผมหมายถึงเฉพาะคนที่ตั้งใจพิมพ์ผิด ไม่ได้รวมถึงคนที่ไม่เก่งภาษาไทย อาจจะสะกดผิด ผันวรรณยุกต์ผิด

รวมทั้งผมด้วยหลายคำที่ไม่ได้ใช้บ่อยก็มีผิดประจำ

เรามาช่วยกัน ลด ละ เลิก การใช้คำพวก.. ก้อ จิง หั้ย นู๋ ฮับ งับ ป๋ม อาราย ยังงายย ยังงัย ทัมมัย ทำมาย

ฮับ คร๊าบบ แจร่ม แจ่ม ฯลฯ กันเสียเถอะ  :069:  :069:  :069:

เครดิตท่าน โองการยันนะรังสี    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ต.ค. 2556, 04:18:10 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ต.ค. 2556, 08:15:40 »
เห้นด้วยเป็นอย่างสูง ครับท่าน  เรา คนไทย ต้องอนุรักษ์  ภาษาพูด และภาษาเขียน  ให้ คงอยู่สืบต่อไปครับ ช่วยกันครับท่าน ครับ