ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องยันต์เกราะเพชร  (อ่าน 1601 ครั้ง)

ออฟไลน์ pabig

• ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าทำนักเลงให้คนกลัว
  • ตติยะ
ผมได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์นันให้ยันเกราะเพชรมาครับ แต่ได้ยินหลาย ๆท่านบอกว่าต้องรักษาศีลข้อ 5 งดแอลกอฮอร์ อย่างเคร่งครัด จริงหรือไม่ครับ ขอรบกวนด้วยนะครับจะได้ปฎิบัติตัวได้ถูก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบ: รบกวนสอบถามเรื่องยันต์เกราะเพชร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2556, 03:39:02 »
พระอาจารย์บางท่านผมได้ยินท่านถามก่อนว่ากินเหล้าหรือเปล่า ถ้าตอบว่ากินท่านไม่สักให้

• ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าทำนักเลงให้คนกลัว
  • ตติยะ
ตอบ: รบกวนสอบถามเรื่องยันต์เกราะเพชร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2556, 03:43:27 »
ขอบคุณครับ ได้เวลาเลิกแอลกอฮอร์เด็ดขาดซักที 

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2556, 03:15:01 »
ดีแล้วครับดีกับตัวท่านเองด้วยนะครับและถ้ามีครอบครับแล้วก็จะดีกับครอบครัวท่านครับจะได้มีเงินเก็บไงครับ
จะได้ไม่ต้องบ่นเหมือนโฆษณา " จนเครียดกินเหล้า" ถ้าคำตอบไม่เหมาะสมขอโทษมาณที่นี่ด้วยครับ :050:

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2556, 03:17:19 »
ผมได้รับเมตตาจากพระอาจารย์พัน ตอนนี้เลิกมา2ปีกว่าแล้วครับ ไม่แตะเลยเครื่องของมึนเมา ผมรู้สึกว่าชีวิตดีขึ้นมาก

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2556, 06:50:40 »
ส่วนตัวไม่ค่อยดื่มอยู่แล้ว หลังจากที่พระอาจารย์เมตตาให้สิ่งดีดีมาเป็นวาสนาอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ ใจไม่หาญ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ใจไม่หาญ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2556, 10:49:18 »
กำลังสวยเลยครับ สาริกาตัวใหญ่จัง