ผู้เขียน หัวข้อ: ลองมาดูรุ่นอาเสี่ยกันครับ  (อ่าน 1570 ครั้ง)

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
ลองมาดูรุ่นอาเสี่ยกันครับ
« เมื่อ: 28 ม.ค. 2557, 09:30:51 »
ดูแล้วเป็นไงบ้างครับท่าน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ลองมาดูรุ่นอาเสี่ยกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ม.ค. 2557, 11:23:48 »
พิมพ์ดูแปลกๆครับ
ต้องดูที่มาด้วยครับ ว่าบนกล่องเขียนว่าอะไร
ผมเคยมีพิมพ์นี้เช่นกัน แต่ออกวัดอื่น ในอำเภอภาชี อยุธยา ระบุชัดเจนไม่ใช่รุ่นอาเสี่ยครับ
ถ้าหน้ากล่องระบุเป็นรุ่นอาเสี่ย ผมว่าน่าจะปลอมครับ

อาจเป็นไปได้ที่วัดอื่นๆ ต้องการออกวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น จึงไปจ้างโรงงานสร้าง
ช่วงนั้นหลวงพ่อเปิ่นท่านมีชื่อเสียงมากจริงๆครับ มีหลายวัดขอพึ่งบารมีท่านออกวัตถุมงคล
แล้วบล๊อกอาจจะไม่ได้ทำลาย เอามากดใหม่ในภายหลังได้
ผมคาดว่าพระแบบนี้มีทั้งปลุกเสก และไม่ได้ปลุกเสกครับ ต้องดูที่มาให้แน่ชัดครับ

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ลองมาดูรุ่นอาเสี่ยกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ม.ค. 2557, 11:32:37 »
ลองดูเปรียบเทียบกันกับของผมครับ

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ม.ค. 2557, 11:38:28 »
555ขอบคุณครับท่านบางแก้วฟ้า เป็นสิ่งที่ผมสงสัยเหลือเกินครับ ลองดูกับพระแท้ในเวปบางพระ พิมพ์แตกต่างอย่างชัดเจน คนละเรื่องเลยทีเดียวครับ พูดง่ายๆดูปั๊บก็เก๊  
แต่ตามเว็ปพระทำไมถึงได้ปล่อยพิมพ์นี้เยอะเลย ทำไมทำเช่นนั้น

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ม.ค. 2557, 11:53:41 »
ไว้เป็นกรณีศึกษาครับ โปรดระวัง แบบนี้เยอะจริงๆครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ม.ค. 2557, 12:02:07 »
แค่ยันต์แม่ทัพข้างหลังก็ผิดพิมพ์แล้ว  :005:  :005:  :005:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ม.ค. 2557, 01:39:56 »
555ขอบคุณครับท่านบางแก้วฟ้า เป็นสิ่งที่ผมสงสัยเหลือเกินครับ ลองดูกับพระแท้ในเวปบางพระ พิมพ์แตกต่างอย่างชัดเจน คนละเรื่องเลยทีเดียวครับ พูดง่ายๆดูปั๊บก็เก๊ 
แต่ตามเว็ปพระทำไมถึงได้ปล่อยพิมพ์นี้เยอะเลย ทำไมทำเช่นนั้น

ธรรมดาครับ ของดีของแท้ มีจำนวนจำกัด
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นในปัจจุบันนี้มีมาก ความต้องการพระบางรุ่นจึงมากกว่าของที่สร้างไว้
ดูท่าน Tanaphatc คนเดียว ยังมีอาเสี่ยตั้งหลายองค์ ทำให้พระแท้ยิ่งมีน้อยลงไปอีก 555   
เป็นโอกาสอันดีที่ของเสริม ของปลอมจะต้องออกมาตอบสนองความต้องการ และจะได้ผลกับคนที่ไม่รู้
แต่ผมว่ารุ่นนี้ยังดีนะ ที่ของปลอมดูไม่ยาก คนแกะพิมพ์เขาแกะมาให้ดูไม่เหมือน ให้ดูแตกต่างออกไปเลย
ถ้าเคยเห็นรูปถ่ายของแท้มาบ้าง
ดูทีเดียวก็รู้ อย่างที่ท่าน at ว่าแหละครับ
แต่ก็อย่างว่า ถึงวันนี้ยังไม่เหมือน แต่สักวันนึงอาจจะมีบล๊อกที่เหมือนเปี๊ยบออกมาก็ได้
หากเราไม่ใจร้อน ค่อยๆศึกษาไปก็จะลดโอกาสโดนหลอกลงได้มากครับ