ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทางไปวัดบางพระ  (อ่าน 3193 ครั้ง)

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
ถามทางไปวัดบางพระ
« เมื่อ: 18 ต.ค. 2550, 08:31:02 »
อ้างถึงกระทู้

http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,3047.0.html

ที่น้องโจ บอกว่าให้ลองทำของวัดบางพระดูบ้าง

เลยจัดให้ แต่ไม่รู้จะดูออกรึป่าว

หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: ถามทางไปวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ต.ค. 2550, 03:36:04 »
เจ้ากรมแผนที่ มาเองเลย ฮิ รองเจ้ากรมหลบก่อน ฮิ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ต.ค. 2550, 06:08:34 »
เป็นคำถามที่ถามมามากเกือบที่สุดเลยนะครับ เรื่องเส้นทาง คงจะพอทราบกันแล้วนะ

แต่ถ้าไปวัดบางพระ อย่าลืมแวะ วัดกลางบางพระ ของหลวงพ่อพุฒ สุนทโร อดีตเจ้าอาวาส ปัจุบันสังขารของท่านยังอยู่ในโลงแก้วครับ
วัตถุมงคลที่สร้างก้อยังพอมี เช่น วัวธนู ถ้าบูชาแล้วจึงจะทราบว่า เป็นเช่นไร เหรียญก้อเข้มขลัง (หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม ท่านยังเคยกล่าวว่า หลวงพ่อพุฒองค์นี้ เก่งจริง)

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ต.ค. 2550, 08:17:11 »
พี่  anz  ขอบคุณมากครับ  คนที่มาใหม่ได้รู้จักกัน น่ะครับ  ขอบคุณพี่มากครับ  :-*

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ต.ค. 2550, 08:22:02 »
 ;D แต่คนที่ไม่รู้ทางก็ยังไม่รู้อยู่ดี

เป็นคำถามที่ถามมามากเกือบที่สุดเลยนะครับ เรื่องเส้นทาง คงจะพอทราบกันแล้วนะ

แต่ถ้าไปวัดบางพระ อย่าลืมแวะ วัดกลางบางพระ ของหลวงพ่อพุฒ สุนทโร อดีตเจ้าอาวาส ปัจุบันสังขารของท่านยังอยู่ในโลงแก้วครับ
วัตถุมงคลที่สร้างก้อยังพอมี เช่น วัวธนู ถ้าบูชาแล้วจึงจะทราบว่า เป็นเช่นไร เหรียญก้อเข้มขลัง (หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม ท่านยังเคยกล่าวว่า หลวงพ่อพุฒองค์นี้ เก่งจริง)

www.watprasong.pantown.com

วัวธนู ท่านดีด้านไหนครับ เผื่อวันไหนผ่านจะได้แวะเช่า

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ต.ค. 2550, 10:39:10 »
วัวธนู ป้องกัน คุนไสยต่างๆ ขับไล่สิ่งไม่ดี ครับ  ;D

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ต.ค. 2550, 05:14:57 »
นอกจาก ราหูอมจันทร์ กะลาตาเดียวแกะ ของวัดศรีษะทอง รุ่นเก่า ของหลวงพ่อน้อย และหลวงพ่อปิ่น แล้ว
ราหูอมจันทร์ กะลาตาเดียวแกะ ของหลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ ถือว่าเป็นหนึ่ง ไม่รองใคร