ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีค่ะ อยากทราบเรื่องนะหน้าทองค่ะ  (อ่าน 2398 ครั้ง)

ออฟไลน์ berseven

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีค่ะ คืออยากจะให้ผู้รู้ช่วยตอบคำถามให้ทีนะคะ เกี่ยวกับการลงนะหน้าทองค่ะ
ถ้าหากข้อความใดพูดผิดหรือเรียกผิดต้องขออภัยด้วยนะคะ
ตอนนี้กำลังจะทำงานเกี่ยวกับการขายค่ะ ขายสินค้าในห้างโฮมโปรค่ะ ต้องเชียร์ขายสินค้าเพื่อทำยอดขายค่ะ
เลยอยากจะลงนะหน้าทอง และสาริกาลิ้นทองค่ะ เพื่อช่วยในการทำงานค่ะ
อยากจะทราบว่า
1.ค่ายกครูปัจจุบันเท่าไหร่คะ
2.ถ้าหากเราลงนะหน้าทอง และสาริกาลิ้นทอง พระอาจารย์จะสักยันต์ให้เราเพิ่มไหมคะ (กลัวเจ็บค่ะ)
3.มีข้อห้ามอะไรบ้างคะ ถามเพราะดิฉันจะได้ปฏิบัติได้ถูกต้องค่ะ
4.ดิฉันสามารถลง 2 อย่างพร้อมกันได้ไหมคะ คือ ลงนะหน้าทอง และสาริการลิ้นทองค่ะ
5.อยากลงอบบครบสูตร ตามแบบของนะหน้าทองและสาริกาลิ้นทอง จะได้ไหมคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ ถ้าหากดิฉันได้ทำอะไรผิดไปหรือพูดผิด ดิฉันต้องขออภัยด้วยนะคะ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
สวัสดีครับคุณน้อง berseven
ลองไปที่กุฏิพระอาจารย์ติ่งได้เลยครับ
  25; 25; 25;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือหนูกลัวว่าจะเตรียมเงินไปไม่พอค่ะ
พอจะมีข้อมูลคร่าวๆให้มั้ยคะ หนูลองหาข้อมูเพิ่มเติมในเน็ตแล้วแต่ก็ไม่มีค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ ^^ :010:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ลง นะหน้าทอง ลงได้กุฏิใหญ่ริมน้ำเลยครับ กับหลวงพ่อสำอางค์ ไม่เกิน100ครับ (มีลงแผ่นทองให้ที่ลิ้นด้วยครับ)
หรือ ไปลง นะหน้าทอง ที่กุฏิหลวงพี่ติ่งได้เหมือนกันครับ

ตามสะดวกเลยครับ...พระอาจาร์ยท่านสืบทอดมาจากหลวงพ่อเปิ่นเหมือนกันครับ ดีแท้แน่นอนครับ...

ขอให้โชคดีครับ...บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ...ทำบุญไหว้พระสวดมนต์สม่ำเสมอ รักษาศีล5 เจริญทุกคนครับ...ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.พ. 2557, 01:48:01 โดย tum72 »
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ pilot26

• ปัญจมะ
ถ้าต้องการลงตามที่ว่า ต้องไปที่กุฏิหลวงพี่ติ่งครับ จะมีลงแบบชุดใหญ่ กับชุดเล็ก ที่ผมเคยลงผมลงแบบชุดใหญ่ ค่ทองชุดใหญ่ 100 บาท       ค่าพานครูถ้าจำไม่ผิดประมาณ 50 บาท   รวมแล้ว ประมาณ 150 บาท การลงหลวงพี่ติ่งจะปิดทองที่หน้าผาก ลงน้ำมันหอมมาก ทาแป้งที่หน้า สักที่หน้าผาก ที่แก้ม ที่ลิ้น และที่แขนทั้ง 2 ข้าง เบาๆครับไม่เจ็บ แล้วพรมน้ำมนต์ให้ ผมเคยถามท่านว่าปีที่แล้วเคยลงแล้วจะลงซ้ำอีกได้ไหม ท่านบอกว่าได้ ไม่เป็นไร ข้อห้ามเท่าที่อ่านเจอ เขาบอกว่าห้ามด่าบุพการี ห้ามถ่มน้ำลายลงในโถส้วม และรักษาศีล 5 ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกๆความเห็นมากเลยนะคะ ได้ข้อมูลเยอะมาก กะว่าจะไปสัปดาห์หน้า
ได้ยินเรื่องความแรงความขลังมาว่าของหลวงพี่แรงมาก เห็นผลจริงทุกคน สุดยอดค่ะ   :053:

ออฟไลน์ Natthawoot.boon

• ทุติยะ
  • **
ข้อมูลตามที่ท่านอื่นๆให้ไว้ครับ แต่ขอคอนเฟิร์มว่า ท่านพระอาจารย์ติ่งนั้น สุดยอดเมตตาครับ ประสบการณ์ตรงครับ  :016:

ผิดถูประการใดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ nkayasa

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากไปขอเมตตาจากท่านเหมือนกันค่ะ ศึกษาเรื่องนี้มานานแต่ว่ากลัวเข็มอ่ะค่ะ ส่วนตัวแล้วชอบมากเลยเรื่องการสักยันต์ จึงขอรบกวนสอบถามพี่ๆ คือถ้าเราไปแล้ว ทราบว่าครั้งแรก อ.จะสักยันต์ครูให้ แล้วถ้าเราอยากได้ยันต์พวกเมตตาอีกได้หรือเปล่าค่ะ หรือว่าจะะได้แต่ยันต์ครูอย่างเดียว แบบว่าน้องอยู่ไกลอ่ะค่ะ เดินทางค่อนข้างลำบาก ไปที่ก็อยากให้คุ้มเลย  :001:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สวัสดีค่ะ อยากทราบเรื่องนะหน้าทองค่ะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มี.ค. 2557, 02:53:47 »
ระหว่างที่กำลังทำธุระในห้องน้ำ เผลอถ่มน้ำลายลงพื้น ในตอนที่เรานั่งชักโครกอยู่ เป็นไรไหมคะ เครียดมากเลยค่ะ