ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามนะครับ  (อ่าน 982 ครั้ง)

ออฟไลน์ Karatzu

• ทุติยะ
  • **
ขออนุญาตสอบถามนะครับ
« เมื่อ: 10 มี.ค. 2557, 11:55:47 »
เห็นลูกศิษย์ของพระอาจารย์หลายๆท่านมักจะพูดว่า " อาจารย์จะสักยันต์ที่เหมาะสมกับตัวเราให้ "

โดยส่วนตัวผมเองอยากให้อาจารย์(ฆารวาส) สักเสือคู่ให้ แต่ก็ไม่เคยเอ่ยปากขอ

ไม่ทราบว่า ผู้ที่จะได้รับยันต์เสือคู่จากอาจารย์ จะต้องมีคุณสมบัติประมาณไหนหรือครับ?
ถ้าเป็นคนปกติทั่วไป จะสักได้รึเปล่า?

ผิดถูกยังไง ก็ขออภัยด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ pamnaloso

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ขออนุญาตสอบถามนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มี.ค. 2557, 10:54:20 »
น่าสนใจมากๆครับ

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ขออนุญาตสอบถามนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มี.ค. 2557, 03:11:57 »
ขอสอบถามนะค่ะ พระอาจารย์จะสักให้โดยไม่ให้ผู้ที่จะสักนั้นขอว่าจะเลือกสักยันต์อะไร  และพระอาจารย์จะดูอย่างไรว่าคนนี้ควรให้ยันต์อะไร หรือว่าดูจากวันเดือนปีเกิด หรือดูหน้าตาอุปนิสัยค่ะ