ผู้เขียน หัวข้อ: พระผงประทับเสือลพ.เปิ่น  (อ่าน 1953 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsadalampang

• ตติยะ
    • อีเมล
พระผงประทับเสือลพ.เปิ่น
« เมื่อ: 15 มี.ค. 2557, 11:43:25 »
สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน วันนี้ผมได้ครอบครองบูชาพระผงสีขาวพิมพ์หลวงพ่อเปิ่นประทับเสือมา 2 องค์ แต่ผมไม่ทราบว่า เป็นพระทำขึ้นในปีพ.ศ.ไหน ชื่อว่ารุ่นอะไร แท้รึไม่  จึงอยากขอเรียนถามครับ เพื่อจะได้ประดับความรู้ในการศึกษาสะสมให้ถูกแนวทาง มาตรฐานวัตถุมงคลสายวัดบางพระ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม  เนื่องจากพระผงเนื้อสีขาวประทับเสือสร้างมากมายหลายรุ่น ผมเองก็ไม่มีความรู้เชิงลึกใน ข้อมูลครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: พระผงประทับเสือลพ.เปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 2557, 01:23:58 »
เป็นรุ่นเสาร์ห้า ห้าเสาร์ ปี 2534 ครับ
ปลุกเสก 5 ครั้ง
ดูจากรูปแล้ว  สวย แท้ ดูง่าย
ถ่ายรูปได้ชัดเจนดีครับ ถ่ายเองหรือเปล่าครับ มืออาชีพเลยครับ
(ถ้ายืมภาพของคนอื่นมา ช่วยให้เครดิตเจ้าของภาพด้วยนะครับ)

ออฟไลน์ kritsadalampang

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 2557, 05:49:44 »
ขอบคุณท่านพี่บางแก้วฟ้า มากครับสำหรับคำชี้แนะที่มีคุณค่าต่อผมมาก เพราะในจ.ลำปางหาชมพระของหลวงพ่อเปิ่นได้น้อยมากๆๆ จึงทำให้ไม่รู้ว่าวัตถุมงคลแต่ละชิ้น ออกปีไหนมั่ง แท้ รึ เก๊    สำหรับภาพพระเครื่อง ผมถ่ายเองครับผม เพราะประหยัดเงินค่าถ่ายรูปไปได้หลายบาทครับ

ออฟไลน์ apichai_pr

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 เม.ย. 2557, 03:51:25 »
ผมมีบูชาอยู่หนึ่งองค์ครับ พึ่งจะทราบที่มาก็วันนี้แหละ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ apichai_pr

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 เม.ย. 2557, 03:56:23 »
ยันต์ด้านหลังเป็นยันต์อะไรครับ พุทธคุณด้านคงกระพันธ์ชาตรีหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 เม.ย. 2557, 07:51:59 »
สวยงดงามมากครับคุณน้อง kritsadalampang

เห็นแล้ว
20; 20; 20;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พ.ค. 2557, 10:54:10 »
ด้านหลังเป็นยันต์แม่ทัพครับ(ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยครับ)
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา