ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องการ สักยันต์หอมเชียง ค่ะ!  (อ่าน 2866 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanokwan

• ตติยะ

อยากทราบเรื่องการสักยันต์ หอมเชียงค่ะ เนื่องจากอยากได้ยันต์นี้มาก
แต่ก็พอทราบว่า ยันต์นี้ยากมากที่จะได้ แล้วหลวงพี่ที่สักให้ได้ก็เป็น หลวงพี่ต้อย
ใช่หรือเปล่าค่ะ ขอกูรู ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะ เพราะอยากได้ไว้บนแผ่นหลังจริงๆค่ะ
(เห็นว่าท่านสักให้แต่สายแข็ง และไม่สักให้สำหรับผู้หญิง ค่ะ)
ถูกผิดประการใด ขอโทษนะตรงนี้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2557, 07:53:20 โดย kanokwan »

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
เท่าที่เห็นมาหลายปี ยังไม่เคยเห็นผู้หญิงสักยันต์นี้นะครับ ที่ว่าได้ยากมากก็คงไม่ผิด เพราะพระอาจารย์ท่านจะพิจารณาให้เป็นคนๆไป และไม่ใช่ว่าจะได้ทุกคน เพราะเป็นยันต์สำคัญของวัดบางพระยันต์หนึ่ง และใช้เวลาสักนานพอสมควร และที่ถามว่าพระอาจารย์ที่สักให้ได้เป็นหลวงลุงต้อย ผมเองก็ไม่เห็นท่านสักให้ใครนานมากแล้วเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2557, 10:19:01 โดย nongaom »
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ธรรมดาครับ ยันต์นี้ครอบจักรวาล ใครก็อยากได้ทั้งนั้น แต่ความเหมาะสมอยู่ที่ครูบาอาจารย์ท่านจะเห็นควร
หาเป็นตระกรุดหอมเชียงมาบูชาก็ได้นะครับ ดีเหมือนกัน  :001:

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
เพื่อนผู้หญิงเคยถามหลวงพี่ต้อยเหมือนกัน ท่านบอกว่าไม่สักให้ผู้หญิง

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ลายละเอียดเยอะครับ  สักยาก  ใช้เวลาสักนาน

สักพลาดทับเส้น  เดี๋ยวจะเป็นยันต์ตาบอด

แต่จะว่าไป  ยันต์อื่นๆ  ของวัดบางพระ ก็ไม่แพ้ยันต์หอมเชียงนะครับ

ผมว่าดีทุกยันต์เลยครับ  โดยเฉพาะเก้ายอด  

คนเราชอบไม่เห็นค่า ของอะไรที่ได้มาง่ายๆ

ชอบแต่ของที่ได้ยากๆ ซึ่งไม่จริงเสมอไปนะครับ

แต่ผมว่าทุกยันต์ของวัดบางพระสุดยอดครับ...ไม่มียันต์ไหนดีกว่ายันต์ไหน

ที่สำคัญการที่จะรักษา ความเข้มขลังของยันต์ สำคัญสุด ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เม.ย. 2557, 04:01:44 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลายละเอียดเยอะครับ  สักยาก  ใช้เวลาสักนาน

สักพลาดทับเส้น  เดี๋ยวจะเป็นยันต์ตาบอด

แต่จะว่าไป  ยันต์อื่นๆ  ของวัดบางพระ ก็ไม่แพ้ยันต์หอมเชียงนะครับ

ผมว่าดีทุกยันต์เลยครับ  โดยเฉพาะเก้ายอด 

คนเราชอบไม่เห็นค่า ของอะไรที่ได้มาง่ายๆ

ชอบแต่ของที่ได้ยากๆ ซึ่งไม่จริงเสมอไปนะครับ

แต่ผมว่าทุกยันต์ของวัดบางพระสุดยอดครับ...ไม่มียันต์ไหนดีกว่ายันต์ไหน

ที่สำคัญการที่จะรักษา ความเข้มขลังของยันต์ สำคัญสุด ครับ

ชอบครับคำนี้คมมากครับท่าน

ออฟไลน์ แก้วมณีโชติ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
พระอาจารย์หลายท่านสักหอมเชียง แต่ท่านจะสักให้หรือเปล่าเท่านั้นเอง บางคนช่วยงานครูบาอาจารย์มานมนานยังไม่ได้ก็มี

ออฟไลน์ kanokwan

• ตติยะ
ขอบคุณทุกคอมเม้นต์มากๆนะค่ะ พอทราบบ้างแล้ว จะบอกว่ายันต์ทุกยันต์ ขึ้นอยู่บุญบารมีของแต่ละบุคคลด้วย
 ขอบคุณมากๆนะค่ะ :016: :015: