ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมันไม่ทราบว่าสักทับกันได้ไหมครับ  (อ่าน 4252 ครั้ง)

เพชร กำแพง

• บุคคลทั่วไป
สักน้ำมันไม่ทราบว่าสักทับกันได้ไหมครับ
อาจารย์เดียวกันและคนละอาจารย์
อยากรู้มากครับ

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
 ;)  ถ้าเป็นของที่วัดบางพระไม่ว่าจาไปสักกับพระอาจารย์ท่านใดหรือเปลี่ยนเปงพระอาจารย์ท่านอื่น  ก็สักทับรอยได้คับแต่ต้องเปงพระอาจารย์ในวัดบางพระน่ะ อิอิ   เพราะ ผมก็สักทับมามากเหมือนกัน  แต่ถ้าเราไปสักที่วัดบางพระ  แล้วเราไปให้อีกอาจารย์หรืออีกที่หนึงสักซึ่งไม่ใช่พระอาจารย์ที่วัดบางพระ  มันก็จะไม่สมควรคับ  เพราะ จะเป็นเหมือนเราไม่ให้เกียรติพระอาจารย์ท่านที่สักเราเป็นคนแรก  อะคับ 
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เห็นด้วยกับคุณ -'๑'- C a e S a R -'๑'-ขอเสริมอีกนิด..
ถ้าน้ำมันกับน้ำมันทับกันไม่เป็นใรแต่ถ้าน้ำมันกับหมึกพระอาจารย์ท่านจะไม่ทับกันแม้แต่หมึกกับหมึกท่านยังไม่ให้โดนกันเลยเรื่องนี้เคยเรียนถามท่านอาจารย์ท่านตอบว่า.."มันเป็นมารยาท" :058:

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
เห็นด้วยกับทุกความเห็นคับ

sjakrawoot

• บุคคลทั่วไป
ผมขอเสริมอีกนิดนะครับ ถ้าเป็นการสักน้ำมัน  ผ่านการสักจากพระมาก่อนแล้วให้ฆราวาสมาสักทับอีก อันนี้ผมก็ว่า ไม่สมควรนะครับ เพราะว่าพระกับฆราวาสนั้นศีลต่างกันเยอะครับ  ฆราวาสจะสักทับได้อย่างไร ใช่มั้ยครับ