ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญกระโดดบาตร ผิวปีกแมลงทับ เพื่อศึกษาและสะสมครับ  (อ่าน 1812 ครั้ง)

ออฟไลน์ sutas9

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เพิ่งได้มาใหม่ครับ ปี 2529

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
ขอทราบที่มาของชื่อ กระโดดบาตรน่อยครับ เพื่อเป็นความรู้ครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ค. 2557, 08:28:54 โดย Br2518 »
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

ออฟไลน์ sutas9

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
นิตยสารสายสิญจน์สร้างถวายหลวงปู่เปิ่นปี2529ครับ. บทความเขียนไว้ว่า เสกจนเหรียญดังเกรียวกระเด็นออกจากบาตรเลยเป็นที่มา ว่ารุ่น. "กระโดดบาตร" ครับ
มีหลายหลวงพ่อปลุกเสก. และเข้าพิธี เสนาธิการทหารบก วันที่ 3 เมษา 2529 ครับ  ลองดู  ใน Google ดูครับ ผมก็ ลอกบทความมาอีกครั้ง มีรูปถ่ายและรายละเอียด มากกว่านี้ครับ ผมเลยเก็บครับ และเผยแพร่ให้ ลูกศิตย์ได้รู้จักกันครับ ไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่น ครับ อยากเก็บเนื้อเงินแต่หาไม่ได้. เลย. คนขายบอกเจอแต่ทองแดง ขอบคุณครับกรุณาสละเวลาอ่าน

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สวยมากเลยครับ ผิวแทบไม่เปิดเลย