ผู้เขียน หัวข้อ: พิธีอธิษฐานจิตปลุกเสกเหรียญไหว้ครู ปี ๕๘ ครั้งสุดท้ายก่อนออกให้บูชา (๑๗/๒/๕๘)  (อ่าน 3456 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ภาพพิธีอธิษฐานจิตปลุกเสกเหรียญที่ระลึกไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น ๒๕๕๘ ครั้งสุดท้ายก่อนนำออกให้บูชา

วันอังคาร (ภุมโม) ที่ ๑๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘ เวลา ๑๖.๓๙ น. ณ กุฏิพระอุดมประชานาถฯ (กุฏิใหญ่) วัดบางพระ

อธิษฐานจิตปลุกเสกโดย

หลวงพ่อคง เจ้าอาวาสวัดเขากลิ้ง จ.เพชรบุรี

หลวงพ่อสมเจตน์ เจ้าอาวาสวัดนก กรุงเทพมหานคร

หลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาสวัดบางพระ จ.นครปฐม

เปิดให้บูชา และรับพระ (สำหรับผู้ที่สั่งจองไว้) ตั้งแต่วันพรุ่งนี้ (๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘) เป็นต้นไป ที่กุฏิใหญ่ วัดบางพระ

รายละเอียดราคาร่วมบุญบูชาเหรียญที่ระลึกไหว้ครู ปี ๕๘ คลิกดูได้ที่.. http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=31163

:001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001:

:001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2558, 11:24:02 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมโชคดีมากครับเพราะเมื่อวานนี้ไปวัดกำลังจะลง ณ กับหลวงพ่อสำอางค์พอดีมีหลวงปู่เดินเข้ามาผมไม่รู้จักครับแต่ลุงที่เจิมน้ำเหนียวๆก่อนลงทองบอกว่าท่านมาจากเพชรบุรีผมก็ไม่รู้จัก หลวงพ่อสำอางค์ท่านบอกว่าอายุ 90 แล้วนะนั้นเดินปลอเลย ใช้ครับท่านเดินปลอจริงๆแข็งแรงมากครับผมลงทองเสร็จคลานเข้าไปกราบหลวงปู่ดูท่านหน้าตาสดใสครับเมื่อวานนี้เป็นมงคลก่อนตรุษจีนจริงๆครับได้กราบหลวงพ่อสำอางค์แถมยังได้กราบหลวงปูคง วัดเขากลิ้งด้วยครับสาธุ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอสอบถามครับนอกจากเหรียญบูชาครูปี2558 ที่ปลุกเศกวันนี้รวมเสื้อไหว้ครูด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอสอบถามครับนอกจากเหรียญบูชาครูปี2558 ที่ปลุกเศกวันนี้รวมเสื้อไหว้ครูด้วยหรือเปล่าครับ

มีเสื้อไหว้ครูของกุฏิใหญ่ (บางส่วน) ด้วยครับ.

• ...

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
หมายเลข 16 ผมนิมนต์มาแล้วครับ
ดีใจสุดๆ