ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการสักกับหลวงพี่นันค่ะ  (อ่าน 1397 ครั้ง)

ออฟไลน์ meilinnawei

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากสอบถามว่าถ้าจะไปสักกับหลวงพี่นันห้ามขอใช่ไหมค่ะ เห็นมีคนบอกว่าแล้วแต่ท่านจะเมตตา พอดีจะไปสักน้ำมันกับหลวงพี่ค่ะ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องการสักกับหลวงพี่นันค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 พ.ย. 2558, 01:48:12 »
หลวงพี่ท่านย่อมมอบให้แต่สิ่งดีๆแก่ลูกศิษย์ทุกคน ยิ่งสักน้ำมันนี่ไม่ต้องลุ้นเลยว่าจะได้ยันต์อะไร
เพราะสุดท้ายแล้วก็มองไม่เห็นรอยสัก จะคงไว้ก็แต่พุทธคุณที่หลวงพี่ท่านเมตตาลงให้
กราบเรียนท่านได้ว่าอยากจะให้ท่านลงให้ในแนวไหน โชคลาภ ฯลฯ จากนั้นก็แล้วแต่ท่านจะให้ล่ะครับ
สักหมึกสิต้องลุ้นมากกว่าเพราะจะติดตัวไปจนกว่าชีวีจะหาไม่