ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเกจิอาจารย์ แถวบ้านของผมในปัจจุบันครับ  (อ่าน 5255 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ท่านเป็นเกจิอาจารย์ยุคเดียวกับหลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง    ท่านคือหลวงพ่อพร วัดหนองแขมเหรียญนี้เปนเหรียญเดียวที่สร้างตอนท่านมีชีวิตอยู่มีอยู่ด้วยกัน 2 เนื้อคือทองฝาบาตร กับอีกเนื้อคือทองแดง  เหรียญในรูปเปนเนื้อทองฝาบาตรครับ จัดว่าหายากทีเดียวสร้างในปี 2468

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ขออภัยที่โชว์ด้านหลังก่อน เหรียญเนื้อฝาบาตรนี้ยังแยกออกเปน 2 บล็อคคือ กลางเหรียญด้านหลังเปนยันต์เฑาะใหญ่กับเฑาะเล็กเหรียญนี้เปนเฑาะใหญ่ครับ เหรียญนี้อยู่กับผมมาผมมา 5ปีแล้วครับถือเปนเหรียญที่ผมรักมากเหรียญหนึ่งเลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยครับ จัดไป.......... :-*

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
สวยดีครับ  :050:

ออฟไลน์ MARILYN MANSON

• ตติยะ
  • คงกระพันหรือจะสู้คุณงามความดี
    • MSN Messenger - gupet_bj93@hotmail.com
สวยดีนะครับ
คนเราจะดีจะชั่วไม่ได้อยู่ที่การสักยันต์หรือใส่พระแต่ขึ้นอยู่กับจิตสันดานของคนนั่นๆ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
  สวย มากๆ ครับ สวยติดตา มองแล้วซึ่งเลย
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ถือว่าเป็นเหรียญหลักเลยนะครับนี่ หลวงพ่อพร วัดหนองแขม ในย่านนั้น ยังมีพระเกจิยุคเก่าอีกหลายฯท่านที่เยี่ยมในวิทยาคม เช่น

1 หลวงปู่เต็ม วัดนิมมานรดี (อาจารย์ของหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม)

2 หลวงพ่อแช่ม วัดนวลนรดิศ

3 หลวงพ่อบุญมี วัดอ่างแก้ว (ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม)

4 หลวงปู่ผึ่ง วัดรางบัว

และ ลฯล ประมาณนี้ มีองค์ใดองค์หนึ่งก้อพอครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :o  สวยจริงครับ :o
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
แจ่มเลยครับ

บ้านผมอยู่ หนองแขมเหมือนกัน

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
สงสัย ได้หลวงพ่อทวีศักดิ์ ไว้เยอะ

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
ถือว่าเป็นเหรียญหลักเลยนะครับนี่ หลวงพ่อพร วัดหนองแขม ในย่านนั้น ยังมีพระเกจิยุคเก่าอีกหลายฯท่านที่เยี่ยมในวิทยาคม เช่น

1 หลวงปู่เต็ม วัดนิมมานรดี (อาจารย์ของหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม)

3 หลวงพ่อบุญมี วัดอ่างแก้ว (ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม)

และ ลฯล ประมาณนี้ มีองค์ใดองค์หนึ่งก

และ ลฯล ประมาณนี้ มีองค์ใดองค์หนึ่งก้อพอครับ
อย่าลืมหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพงสิครับ เนียวกับแคล้วคลาดนี้สุดยอดครับ เดินทางไกลๆหาหลวงปู่ไปล่มาห้อยก็ดีนะครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล

1 หลวงปู่เต็ม วัดนิมมานรดี (อาจารย์ของหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม) มีคับรุ่นหลัง แขวดติดตัวหวงมาก ผู้ใหญ่ให้มา
เพิ่งจะรู้ว่าดัง
หลวงพ่อเงิน รูปหล่อกับเหรียญหลวงพ่อเงินดอนยายหอมมีคับ แต่รุ่นไม่นิยม
2 หลวงพ่อแช่ม วัดนวลนรดิศ - มะมีคับ
3 หลวงพ่อบุญมี วัดอ่างแก้ว (ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม) - มีแต่หลวงปู่เอี่ยมคับ
4 หลวงปู่ผึ่ง วัดรางบัว  - มะมีคับ
5.หลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง - ของแท้มะมีครับ

พระมีคับแต่ไม่แพง และกล้องมีคับแต่ละเอียดไม่พอเลย ถ่ายไม่ชัด><
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็