ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเหรียญสุดรักเกือบหลุดลอยไป  (อ่าน 2861 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เหรียญนี้อยู่กับผมมาร่วม 2 ปี เมื่อไม่นานมานี้เพื่อนของผมท่านนึงแกอยากจะขอไปศึกษา โดยแกได้ให้เหรียญหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมรุ่นแรกแก่ผมมา ซึ่งโดยปกติเหรียญหลวงพ่อเงินเหรียญนี้ดูกี่คน ก็ว่าแท้หมด แต่มีอยู่ท่านนึงดูมาบอกว่าไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่เท่านั้นแหละครับ ผมต้องรีบโทรบอกเพื่อนท่านนั้นว่าขอแลกคืน แต่ก็ไม่ได้คำตอบเปนเวลาหนึ่งเดือนต่อมา ผมจึงได้รับการติดต่อกลับมาซึ่งในตอนนั้นทำใจแล้วว่าปิ๋วแน่เลย เพื่อนท่านนั้นก็ได้นำเหรียญของผมเหรียญนี้มาคืนให้ผมดีใจมากเลย และคิดอยู่ในใจว่าเหรียญๆนี้จะไม่มีวันหลุดไปอยู่กับใครได้อีกนอกจากผมคนเดียว   "รักนะ"   เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าคนเราควรจะพอใจในสิ่งที่ตนเองมีอยู่มันดีอยู่แว้วๆๆๆๆๆๆๆ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ตอบ: เมื่อเหรียญสุดรักเกือบหลุดลอยไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2550, 10:35:34 »
ถึงจะเปนเหรียญที่ไม่สวยที่สุดในสายตาของผู้อื่น แต่เปนเหรียญที่สวยที่สุดในใจผมเสมอ 

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เมื่อเหรียญสุดรักเกือบหลุดลอยไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2550, 12:32:48 »
อย่าโชว์มากได้ไหม พี่หอมเชียง เดวจะหลุดมาหาผมน่ะ ยกเค้าท์ เลย ฮ่ะๆๆๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2550, 12:35:54 »
เป็นเหรียญ19 ทองคำลงยาหรือเปล่าครับ ถ้าใช่รบกวนบอกผมด้วยครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2550, 09:43:27 »
สวยครับ

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2550, 04:02:54 »
ของดีๆหลุดมาโชวบ่อยแฮะ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 11:24:00 »
สวยแท้ทัน และเหรียญนี้ แต่นแตนแต๊น น น  ><  แท้ตาปล่าว  แต่หลวงพ่อเงินดอนยายหอม หรือโคกยายหอม ปลอมมานานแล้วครับยิ่งตอนนี้บล็อกคอม ดูยากพอควรเลยล่ะ อย่าลืมนะสะสม ของหลวงพ่อเปิ่นที่ทันท่านไว้ ต่อไปราคาUPแน่ครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
]เหรียญลงยา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2550, 01:57:08 »
http://www.weloveshopping.com/template/e3/showproduct.php?productid=00277&shopid=6764

เอาของเขามา :095: :095: :095: