ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการณ์ชว่ยกันที่นะครับ!(หลวงพี่แป๊ว)  (อ่าน 5777 ครั้ง)

ออฟไลน์ เทพราชา

• ตติยะ
    • อีเมล
ใครมีประสบการณ์กับการสักกับหลวงพี่แป๊วช่วยเล่าสู่กันที่
สำหรับตัวผมเองเจอเยอะแล้วคับ2-3ครั้งโดยประมาณ
ไม่เคยได้มีแผลสักนิดเดี่ยว เครพท่านมากครับ!
บูชาและศัรทธา เท่านั้น ช่วยได้ทุกเรื่อง :093:

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
เพื่อนผมทำปืนลูกซองสั้น ลั่นใส่ตัวเองระยะปะชิด.......  ยังไม่เข้าเลย แค่ช้ำ....   ที่หลังมีแต่รอยสักหลวงพี่แป๊วล้วนๆเลย......  หลวงพี่ที่สักเก่งทุกองค์ครับมีวิชาอาคมเหมือนกันทุกองค์
...................  ศรัทรา ครับ.............................     :093:

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
ผมมีแต่เรื่องการงานครับดีขึ้นๆตั้งแต่ไปกราบหลวงพี่ เมตตาก็เป็นยอดครับ
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
ไม่มีประสบการณ์ครับแต่ท่านสุดยอดจริงๆ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
หลวงพี่ใจดี อัธยาศัยเยี่ยม ไปสักกับท่านมาครั้งแรกก้อเกือบ 10 ปีแล้ว (หลวงพี่ไม่เคยออกจากวัดเท่าไหร่ แต่กลับรู้จักคนมากมาย)

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ Miracle

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมศิษย์หลวงพี่ ญา แต่ก้อเคารพ หลวงพี่ทุกองค์นะครับ ตามความคิดของผม เรื่องของขลัง ช่วยเราได้ประมาณ 30-40เปอเซน ที่เหลือขึ้นกับที่เราประพฤติปติบัติตัวด้วยนะครับ แต่งแต่ผมทำมาดีขึ้หลายเรื่องไม่ว่าจะเป็นเรื่องงาน หรือเรื่องอื่นมีแต่ดีขึ้นๆ ของงี้ใครไม่เจอกับตัวไม่เชื่อเนาะ^^

สาธุ  บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง ศิษย์พี่ทุกท่านนะครับ

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
มีอุบัติเหตุน่าจะเจ็บเยอะ กลับเป็นแค่นิดหน่อยเอง แคล้วคลาดครับ
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
แล้วตอนเรียนละครับพี่pang_bu 19สาย46 ปลอดภัยไหมครับผมมมมมมมม ;D
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ bango

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถ้าจะตอบก็ต้องตอบก่อนว่าอาจารย์ทุกท่านดีหมดหล่ะครับเป็นลูกศิษย์ที่สืบทอดมาจาสายหลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน ส่วนตัวผมฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพี่แป๊วมา 10 ปีแล้วตั้งต่สมัยเรียนมหาลัยปี 1 ตอนนั้นยังสักน้ำมันอยู่เลยพอจบออกมาก็กลับไปขึ้นหมึกกับท่านอีก ผมว่าหลวงพี่ท่านใจดีมาก ส่วนเรื่องประสบการณ์ก็เคยโดนรถกระบะชนท้ายมอเตอร์ไซด์ตอนนั้นผมซ้อนมาชนที่ท้ายมอเตอร์ไซด์แล้วก็มาชนาผมกระเด็นไปราว 20 เมตรก็ไม่เป็นอะไรมากแค่ถลอดนิหน่อย ส่วนอีกครั้งขี่รถกลับมาจากไปกินเหล้าเจอมอเตอร์ไซด์รับจ้างปาดหน้าจะชนมอเตอร์ไซด์ก็ถีบรถผมล้มไถลไปหลายสิบเมตรก็ไม่เป็นอะไรเลยไม่มีแม้แต่รอยถลอกหรือช้ำส่วนรถนี่ยับซ่อมไปหลายตัง ผมว่าเป็นเพราะบารมีครูอาจารย์ อย่างไรก็ตามอาจารย์ทุกท่านในวัดบางพระเก่งเหมือนกันหมดครับ  ยึดมั่นในครูบาอาจารย์ เทิดทูนคุณบิดามาดา ประพฤติตนเป็นคนดีครับ อะไรก็ทำร้ายเราไม่ได้

ออฟไลน์ แสงเอ้ยเจ้า

• ตติยะ
    • ICQ Messenger - 162956910
    • MSN Messenger - maeay_07@msn.com
    • Yahoo Instant Messenger - maeay_07@yahoo.co.th
    • อีเมล
เห็นด้วยจ๊ะ    เป็นศิษย์ที่มีครูดี   ตัวเราเองก็ต้องทำอะไรให้ดีๆ

เข้าไว้ จะได้แคล้วคลาดสิ่งร้ายๆ ทั้งปวง
ชะตา ฤ จะสู้ฟ้าลิขิต ชีวิตข้าๆขอลิขิตเอง

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
เจ็ดยอดหลวงพี่แป๊ว ที่แน่ๆมีดพร้าว่าคมกริชไม่ได้ระคายผิวแค่รอยขีดข่วน
ท่านยังอ่านใจคนออกอีกด้วย
     อัปปะมาโณ สังโฆ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอเสริมหน่อยครับ....... สมัยก่อนผมเคยปีนเข้าบ้านครับ ( เมา ) ....บ้านผมเองครับไม่ใช่บ้านใคร............ ดันพลาดตกโดนรั้วเหล็กแสตนเลสทิ่มเข้าเต็มๆ.... เสื้อขาดทันที.........
แค่เป็นรอยแมวข่วน ( ไม่เข้า )...    แต่เหตุการ์ณที่เจอบ่อยที่สุดคือหมากัด....  ที่บ้านผมเลี้ยงหมาไว้สิบเอ็ดตัว ... กัดกันเองประจำ... ผมเข้าไปแยกโดนเขี้ยวเต็มๆ แถมยังใส่กางเกงขาสั้นด้วย พระเครื่องก็ไม่ได้แขวน ตระกรุดก็ไม่ได้คาด.....  ก็มีแต่รอยสักนี่แหละ......  แต่ช้ำ.. แล้วระบมไปทั้งขา แต่ไม่เข้า............. เป้นอย่างนี้ประจำ..............   ที่หลังก็มีแต่รอยสักของของหลวงพี่แป๊ว..... แล้วของหลวงพี่อีกหลายรูป................................................   ศรัทราครับ.........................................   :093:

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
เจ็ดยอดหลวงพี่แป๊ว ที่แน่ๆมีดพร้าว่าคมกริชไม่ได้ระคายผิวแค่รอยขีดข่วน
ท่านยังอ่านใจคนออกอีกด้วย
? ?  อัปปะมาโณ สังโฆ

อันนี้ผมเหงด้วยครับ ผมว่าท่านอ่านใจได้จริงๆ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ท่านอ่านได้จริงๆครับ แต่ผมสักน้ำมันนะ ตอนแรกไปกุฏหลวงพี่สมชาย ไปกับท่านปลัด จากเชียงราย พอมาเองไปกุฏพี่ติ่งกับ พี่แป้วครับ
ได้แม่ทัพจากพี่ติ่งมาภูมิใจมากครับ แล้วได้จากพี่แป้วมาเหมือนกันครับ กวาดลานก่อน^^ ได้ทำบุญด้วยดีจังเลย เพราะชาตินี้คงไม่มีใครมีโอกาสได้กวาดลานวัดนอกจากลูกศิษย์
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
นมัสการหลวงพี่แป๊วครับ(โยมเก่ง,โยมอาโก)
ส่วนตัวแล้วผมไม่เคยสักกับหลวงพี่แป๊วครับ ผมสักน้ำมันกับหลวงพี่ติ่ง แต่ทุกครั้งที่ผมไปหาหลวงพี่แป๊วก็จะคอยช่วยท่านในเรื่องการสัก หลังจากนั้นก็จะให้หลวงพี่แป๊วเป่ากระหม่อมให้ครับ.

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
หลวงพี่แป๊วท่านจำลูกศิษย์ได้เยอะนะครับ ไม่ได้ไปสักนานมากท่านยังจำได้เลย.....สักแล้วสุดยอดเลยยิ่งเมตตา สุดยอดเลยครับ :058:

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
สาริกาคู่หลวงพี่แป๊ว........ ทุกวันนี้ยังจำได้เสมอ...ไม่ลืมไม่ลืม......      ขลังจริง......               :095:

ออฟไลน์ เทพราชา

• ตติยะ
    • อีเมล
สาริกาคู่ ของหลวงพี่แป๊วท่าน ผมมีเรื่องเล่าสู่ฟัง สำหรับตัวของผม เคยขอรถกับเจ้านาย ได้มาเป็นรถ
เพื่อนชายของผมอยากได้แฟน ได้มาเป็นภรรยา  เพื่อนหญิงอยากได้ตังค์กับแฟนต่างชาติ ได้มาเป็นแสน
และภรรยาของตัวผมอยากงานที่ดี ทุกวันนี้เงินเดือนเป็นหมื่น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
นมัสการหลวงพี่แป๊วครับผม

....................................
รู้จักพอ  ก่อสุข  ทุกสถาน

ออฟไลน์ R-u-n-g

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :074:น้องชายผมและผมไปสักครั้งแรกที่หลวงพี่แป้วและตอ้นนี้เต็มหลังหมดแล้วเครารพหลวงปู่และหลวงพี่แป้วมาก  เรืองมีอยู่ว่าน้องชายและพี่ชายไปเที่ยวพับกลับมามีวัยรุ่นหมันไส้ขี่รถกวดมาจึงจอดและมีเรื่องกันจบไปแล้วแต่เพื่อนของคู่อริไปเอาปืนมาตามยิงแถวคุณาวรรณเพื่อนผมโดนยิงประกบที่ขาเป็นลูกโม้38เข้ากระจ่ายและน้องชายกับพี่โดยลูกซองที่หน้าแข่งและที่เท่าไม่ระคายผิวแถมลูกปืนยังคาในรองเท่าเป็นที่ตกใจของเพือนฝูงแต่ไม่เท่านันมันยังตามมายิงอีกตอนยืนรวมตัวกันน้องชายอยู่ข้างหน้าเลยมันขี่รถมอไซย์มาสวนเลนมายิงอีกระยะประชิดแต่ลูกปืนมุดลงฟุตบาทมดฟุตบาทนี่แตกเลยและทุกคนไม่มีใครโดนเลยเพราะบารมีครูบาอาจารย์ช่วยไว้แท้ๆเลย        และครังแรกที่พวกผมไปสักเพราะเคารพหลวงปู่และเพือนโดนมีดอีเนบปลายแหลมแทงไม่ระค่ายเครืองผิวในตัวมีตะกรุดหลวงพ่อเปิ่นและลายยันต์ครูของหลวงพี่แป้วคนอีสานที่เก็บเวทีถึงกลับตามไปที่บ้านเพื่อถามว่าในตัวมีอะไรดีและขอบูชาตะกรุดต่อแต่เพื่อนไม่ให้  เพื่อนคนนี้ประสบการณ์สูงมากหลายเรืองเกินบรรยายเขาศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นสูงและปฎิบัติเคร่ง