ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญนี้ เมื่อ 15 ปีที่แล้ว  (อ่าน 2123 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เหรียญนี้ เมื่อ 15 ปีที่แล้ว
« เมื่อ: 12 ธ.ค. 2550, 12:28:56 »
คุณแม่ของเพื่อนผมซึ่งท่านเป็นคนบางพระ ท่านได้ให้ผมมาเพื่อคุ้มครองและให้เตือนสติให้มีคุณธรรม และเหรียญนี้เองที่ทำให้ผมต้องเดินทางมาวัดบางพระ

ถึงแม้ว่าจะใช้พกติดตัวบ่อยๆแต่ก็พยายามรักษาสภาพเดิมให้มากที่สุด   ลุยมาแล้วร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำ[/size
]
ถือเป็นเหรียญครูของผมเลยแหละครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เหรียญนี้ เมื่อ 15 ปีที่แล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2550, 02:06:11 »
ยังสวยมากครับ  ;D

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: เหรียญนี้ เมื่อ 15 ปีที่แล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2550, 09:28:51 »
เหรียญปี19 หรือเปล่าครับสวยเดิมดีครับ
ตามฝันกันต่อไป