ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญภิกขุ เนื้อทองคำหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 4491 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เผอิญอาจารย์ของผม ( อ. K  แห่งคลองบางแวก )ท่านได้ท้วงมาว่ายังมีเนื้อทองคำอีกเนื้อหนึ่งผมก็ไม่ขัดศรัทธาครับนำมาให้เพื่อนๆได้ชมกันน้ำหนักทองก็ ต้องมีถึง 5 บาทแน่นอน

องค์นี้หมายเลข ๑๐ ครับ ตอกโคตตัว "นะ"ไว้ที่ตรงไหล่ทั้งสองข้าง

ภาพเหรียญทองคำนี้ต้องขอบคุณ อ. K แห่งคลองบางแวก ที่กรุณาครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เหรียญภิกขุ เนื้อทองคำหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2550, 01:39:47 »
โอ้ว เนื้อธรรมดาว่าสุดยอดแล้วยังมีทองคำอีก   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: เหรียญภิกขุ เนื้อทองคำหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2550, 10:53:34 »
สวยจังตังไม่มีครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2550, 11:42:18 »
อัครมหาเศรษฐีตัวจริง นำเหรียญทองคำมาให้ชม เป็นบุญตาจริงๆ เสียดายอย่าง น่าจะเลี่ยมทองคำ ไงเลี่ยมแสตนแลส :) ;)

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2550, 07:47:13 »
ผมรู้จักเจ้าของเหรียญนี้ดี  ถามเขาเหมือนอย่างพี่สายัญสงสัย   เขาตอบมาว่า  "ตังค์หมดแล้วว่ะ"  นี่คือเรื่องจริงครับ    555555