ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จหลังสิงห์และตะกรุดนวหรคุณเกื้อหนุนชีวิต  (อ่าน 4684 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ช่วงนี้นี้มีข่าวเข้ามามาก ผมเลยอยากพิสูจน์จึงได้ฝากลุงอแมทซิ่งซึ่งได้ไปกราบท่านพระอาจารย์สืบมาให้ติดไม้ติดมือมาขึ้นคอครับ เผื่อจะได้พึ่งพุทธคุณและบารมีของท่านบ้างช่วงนี้ใกล้ปีใหม่เข้ามาทุกที การเดินทางไกลไปต่างจังหวัดไม่ควรประมาท

.

จริงๆแล้วสีของเนื้อพระสมเด็จจะออก สีกะปิอ่อนๆ แต่เผอิญแสงไฟมันแรงไปหน่อยครับ 

ท่านบอกกับลูกศิษย์ทุกๆคนว่า ของๆท่านไม่ได้ให้เอาไปเก็บครับ ท่านให้เอาไปใช้
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อีกแล้วนะพี่  ;D

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ต้องไปหาบ้างแล้วครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ DAK_RAIKING

• ทุติยะ
  • **
ผมเป็นคนนึงรู้จักหลวงพ่อครับ  หลวงพ่อเป็นพระที่น่าเคารพ และขยันมากครับ .....
ผมเจอท่านบ่อยๆ ครับ ท่านใจดีครับ แต่ดุๆหน่อย ....อิอิ........ 

(คนมีของดี......................... มักไม่โชว์)