ผู้เขียน หัวข้อ: ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ ถวายบริวารให้หลวงพ่อครับ  (อ่าน 3097 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
วันนี้วันดีผมนำหนังเสือลายเมฆทั้งตัวไปถวายหลวงพ่อเปิ่นครับ ได้มาจากน้องTeerawat? ? ? ? ? ? ? ? ? นำไปไว้ให้เป็นบริวารหลวงพ่อครับ ผมตั้งใจจะถวายท่านตั้งนานแล้วแต่ไม่มีโอกาศ พึ่งจะมีในวันนี้ครับ

? เดี้ยวนำรูปมาให้ชมครับ? วันนี้คนไม่มากมีเวลาเดินเล่นครับไม่รีบร้อนครับ?

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2551, 04:52:24 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

• อัฏฐมะ
ตอบ: ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ม.ค. 2551, 12:33:59 »
หนังเสือโคร่งตัวนี้ที่ผมซื้อมาจากห้วยขาแข้งครับ ไม่ได้ถวายนะครับเก็บไว้ดูเล่นเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ม.ค. 2551, 12:53:16 โดย levis »

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ม.ค. 2551, 12:38:01 »
อยากเห็นรูปจัง

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ม.ค. 2551, 12:43:24 »
โห...  อยากเห็นจัง :074:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ม.ค. 2551, 04:38:41 »
ถวายหนังเสืออะไรก็ได้ กับพระศิษย์หลวงพ่อ รูปไหนก็ได้ เพื่อท่านจะได้สร้างวัตถุมงคล ตามสูตรของหลวงพ่อ
นำรายได้ส่วนหนึ่งเข้าวัด ได้บุญ ได้กุศล ขอร่วมอนุโมทนาด้วย สาธุๆๆ :-*

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ม.ค. 2551, 08:17:44 »
โอ้...โห.. 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ม.ค. 2551, 08:18:41 »
no comment

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ม.ค. 2551, 10:12:23 »
ผมถวายอาจารย์สำอางค์ครับ ส่วนเรื่องจะนำไปทำอะไรแล้วแต่ท่านครับผม   ไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆทั้งสิ้นครับ

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ม.ค. 2551, 10:48:03 »
อนุโมทนาด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ม.ค. 2551, 12:04:01 »
สาธุครับ  ;D  ถวายให้คนกราบไหว้ได้บุญๆถ้วนหน้านะครับ  :-*

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ผมถวายอาจารย์สำอางค์ครับ ส่วนเรื่องจะนำไปทำอะไรแล้วแต่ท่านครับผม?  ไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆทั้งสิ้นครับ
  ถูกต้องแล้วครับ.......