ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องยันต์เกราะเพชร  (อ่าน 2544 ครั้ง)

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ถามเรื่องยันต์เกราะเพชร
« เมื่อ: 14 ม.ค. 2551, 06:20:45 »
1.พอดีผมได้เช่าตะกรุดยันต์เกาะเพชรมาตรงแผงที่วัดครับ..ไม่ทราบง่าทันหลวงพ่อปลุกเสกรึเปล่าครับ
2.ถ้าจะไปวัดกลางบางแก้วนี่ไปลงท่านาแล้วนั่งรถอะไรต่อครับ

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องยันต์เกราะเพชร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ม.ค. 2551, 06:30:50 »
ง่ายๆเลยน่ะ มอไซต์ไม่เกิน30 บาทหรอกคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ม.ค. 2551, 08:06:43 »
1. นึกภาพไม่ออกแหะ
2. นั่งรถมอไซรับจ้างหรือ รถ3ล้อ ดีกว่าครับ ไม่ไกล เลี้ยวขวาแยกแรกเองอ่ะ

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ม.ค. 2551, 08:34:45 »
สะดวกนั่งไรก็นั่ง

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ม.ค. 2551, 08:56:59 »
อยู่ตรงไหนครับผมไม่เคยไปขับรถถึง4แยกเลี้ยวขวาไปวัดบางพระ เลี้ยวซ้ายไปวัดโพธ์สัตย์ แยกที่ว่ามีศาลเจ้าที่ที่มีเสือนะครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ม.ค. 2551, 10:31:11 »
1.อันนี้ผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ ขอผ่าน
2.เริ่มจากวัดบางพระนะครับ วิ่งรถตรงออกมาจากวัดบางพระ จนมาถึงสี่แยกไฟแดงให้เลี้ยวซ้าย วิ่งตรงไปเรื่อยๆ จนถึงปากทางเข้าตลาดห้วยพลู ให้เลี้ยวขวา วิ่งรถตรงไป จนถึงสี่แยกไฟแดงตรงตลาดท่านา ให้วิ่งรถตรงไปอีกครับ (ไม่ต้องเข้าไปวนในตลาดท่านานะครับ) ตรงไปอีกซักหน่อย วัดกลางบางแก้ว จะอยู่ซ้ายมือ ติดกับสะพานครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ม.ค. 2551, 12:01:10 »
ขอบพระคุณครับบบบบบบบ