ผู้เขียน หัวข้อ: จากแถวๆ บิ๊กซี พระราม 2 ไปวัดบางพระยังไงคะ รบกวนพี่ๆบอกทางด้วยนะคะ  (อ่าน 6062 ครั้ง)

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
เลี้ยวขวาไปออกบางแค แล้วเลี้ยวซ้ายไปทางหนองแขม ตรงไปทะลุสามพราน ถึงแยกท่านาเลี้ยวขวา ถึงตลาดนครชัยศรีแล้วเลี้ยวซ้าย ไปซักพักถึงแยกห้วยพลูเลี้ยวซ้าย ตรงไปนึดโหน่ย เห็นแยกวัดละมุด เลี้ยวขวาไปโลดดดดด วัดอยู่ทางซ้ายครับ อิอิ
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
บอกลำบากเหะ เคยไปแต่ มอไซด์ บ้านเราอยุ่วัดกก บอกยากเหะ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ เบด-เด็ก ซอย8 ครับ

• จตุตถะ
  • เบด ศิทย์หลวงพ่อเปิ่น
    • MSN Messenger - tanawat159@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าไปทางสนามหลวงดีก่านะ เพราะว่า ไม่ค่อย ไกลจากบ้านผมเท่าไหร่

เพราะบ้านผมอยู่แถวดาวคะนอง
เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องเป็นเพศเดียวกันเสมอไป…..
เพียงแค่เป็นใคร ๆ ที่เปิดใจ…..พร้อมที่จะดูแลต้นไม้แห่งมิตรภาพ….
ขณะที่ยอมรับว่าความสนิทสนมของเพื่อนต่างเพศกันนั้น…..ย่อมมีกฎบางอย่างที่เรา ต้องเคารพ…. และมีข้อจำกัดบางอย่างที่ทำให้เราไม่สามารถสนิทสนมกันได้มากเท่ากับเพื่อนเพศเดียวกัน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องอยู่ตรงนั้นเสมอยามที่ฉันต้องการ…..
เพียงแค่อยู่ในความทรงจำ…..เอาไว้ให้นึกถึงมาเป็นกำลังใจในการก้าวต่อไป

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องพบกันเป็นประจำ…..เพียงแค่ฉันมองจากภาพถ่าย…
.. แล้วความทรงจำต่างๆ
ระหว่างเราก็จะทำให้ฉันมีความสุข…..ยิ้มหรือหัวเราะได้

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องโทรคุยกันทุกวัน…..เพียงแค่เมื่อเวลาผ่านไปแสนนาน…..
เมื่อได้มีโอกาสโทรหากันอีกครั้ง…..เรายังสามารถมีเรื่องราวมาแบ่งปันแก่กันและกันได้เหมือนวันก่อน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องทานข้าวด้วยกันบ่อยๆ ….
เพียงแค่ในวันที่เราได้กลับมาทานข้าวด้วยกันอีกครั้ง…..แม้จะมีช่วงเวลาของความเงียบ…..  ในความเงียบงันนั้นก็จะเป็นเวลาที่เราซึมซับในตัวตนของกันและกัน….. ตระหนักว่า

ออฟไลน์ พี่โจ้เองฮะ Jo_o*

• ตติยะ
  • ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
    • MSN Messenger - tanawat_46@hotmail.com
    • อีเมล
โทรมาเรียกโจ้ แล้วไปพร้อมกันง่ายสุดครับ  แหะๆๆ   บ้านป๋มอยู่ท่าข้ามอะ หลังบิ๊กซีพระรามสองอะครับ  PM. มาแล้วกันนะผมก็ไปบ่อยๆอยู่แล้ว ถ้าไม่รังเกียจก็เชิญครับ ศิษย์หลวงพ่อก็เหมือนพี่น้องครับ
บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ
ปกบ้าน ป้องเมือง คุ้มเหย้า
เสียเลือด เสียเนื้อมิใช่เบา
หน้าที่เรา รักษาสืบไป

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
แก้ไขหน่อยครับบอกผิดแร้ว ว วัดอยู่ทางขวามือดิ 5555

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
บอกลำบากเหะ เคยไปแต่ มอไซด์ บ้านเราอยุ่วัดกก บอกยากเหะ
หลวงพ่อพ่วง วัดกก  เยอะสิครับ ท่าน`ตาเอส`วัดสิงห์   ;D  ;D ;D

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ถ้าไปรถส่วนตัว เลี้ยวซ้ายที่เดอะมอลล์ บางแค แล้วขับตรงไปเรื่อยๆ
,,-----------------,,    เลี้ยวซ้ายที่ถนนบรมราชชนนี แล้วขับตรงไปเรื่อยๆ จนสุดทางเลี่ยวขวา
ทั้ง 2 ทาง เลี้ยวขวา เข้า อ.นครชัยศรี แล้วเลี้ยวซ้าย ตรงไปเรื่อยๆ ถึงห้วยพลู เลี้ยวซ้าย มองป้ายขับ
ไปตามป้ายเดี่ยวถึงเอง
ถ้าวิธีอื่น ไปให้ถึง เดอะมอลล์ บางแค ก่อน แล้วข้ามฝั่งมานั้งรถประจำทางสายนครปฐม
(เห็นมีรถกระป้อ เดอะ มอลล์ - โลตัส พระราม 2)

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
ผมว่าโทรไปถามดีกว่าที่เบอร์ไรไม่เเน่ใจโทรถาม1133 บอกว่าขอเบอร์สอบถามเส้นทาง(โทรฟรีตลอดงานครับ)
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน