ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า  (อ่าน 2136 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohseed

• ตติยะ
อยากทราบว่า
« เมื่อ: 23 ม.ค. 2551, 10:35:12 »
ถ้าผมเลิกกับแฟนเราไปแล้ว แล้วผมมีแฟนใหม่แต่กับมามีอะไรกับแฟนเก่าอย่างงี้ผิดลูกผิดเมียป่าว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากทราบว่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ม.ค. 2551, 11:34:48 »
เอ....  อันนี้จะว่าถูกก็ถูกจะว่าผิดก็ผิดนะ เหอะๆๆ นานาจิตตัง

แต่ก็ไม่สมควรนะครับ แต่ผมว่านะ ควรเลือกสิ่งใดสิ่งหนึ่งเถิด จับปลา 2 มือมันจับไม่แน่น ปลามันจะดิ้นหลุดเอาง่ายๆ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ม.ค. 2551, 12:25:07 »
เอ....ไม่รู้จะว่าอย่างไรเหมือนกันครับ :D

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ม.ค. 2551, 02:36:55 »
อื่ม...อยากรู้เหมือนกันนะครับว่า การผิดลูกผิดเมียเนี่ย ขอบเขตจริงๆอยู่ประมาณไหนครับ จะได้ระวังตัวถูกครับ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ม.ค. 2551, 02:47:34 »
จริงๆ แล้วที่ผมทราบมา มันคือกุศโลบาย ครับ หมายความว่า

การผิดลูกผิดเมียนั้น จากที่ว่า คงกะพันชาตรี หากผิดแล้ว ผู้เป็นสามีของคนที่เราไปล่วงเกินนั้นก็เกิดอาคาต และอาจจะมาตามฆ่าฟันแทงได้
จากที่คงกะพัน ก็จะไม่คงเพราะ ไปล่วงเกินภรรยาผู้อื่น จนให้เกิดการจองเวรนั่นเอง (หรือเรียกว่าหาเรื่องใส่ตัว) ครับ

คำที่ว่า ฟันไม่เข้ายิงไม่ออกก็เช่นกัน จริงๆ แล้วมันคือ กุศโลบายที่ว่า ฟันไม่เข้าไปช่วย ยิงไม่ออกไป

แจม ทำให้เราคงอยู่ไม่มีรอยขีดข่วน?ปราศจากศัตรูครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ม.ค. 2551, 02:54:27 »
แล้วแต่มั้งครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ม.ค. 2551, 09:14:47 »
 :D :D :D

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ก.พ. 2551, 04:09:00 »
ถ้าผมเลิกกับแฟนเราไปแล้ว แล้วผมมีแฟนใหม่แต่กับมามีอะไรกับแฟนเก่าอย่างงี้ผิดลูกผิดเมียก็ต่อเมื่อแฟนเก่าเรามีแฟนหรือสามีอยู่แล้วครับ
แต่ถ้าอีกคนกำลังจีบ ไม่ถือว่าแฟนครับ

ห้ามผิด หรือมีชูกับเมียคนอื่น   ;)  ส่วนลูกคือลูกสาวไม่ห้ามครับ แต่ห้ามยุ่งกับลูกชายคนอื่นไหมไม่รู้ครับ แอกข้อคือ ห้ามด่าพ่อแม่ชาวบ้าน
หลุดจะๆเจอมาแล้วครับ ต้องตบปากตัวเองบวมเลย - -

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็