ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูพระหลวงพ่อเปิ่นให้หน่อยครับ  (อ่าน 4808 ครั้ง)

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
ผมไม่ทราบข้อมูลองค์นี้ครับ พอดีเจอในอับพระที่บ้าน แล้วเห็นว่าเป็นหลวงพ่อเปิ่น แต่ดูแล้วไม่ใช่วัดบางพระครับ
เป็นวัดประชุมราษฎร์ อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี เลยสงสัยเลยว่า จริง แท้ ประการใด ช่วยวิเคราะห์กันหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ช่วยดูพระหลวงพ่อเปิ่นให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ม.ค. 2551, 01:47:10 »
แท้นะครับ แต่น่าจะออกวัดอื่น :-*

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยดูพระหลวงพ่อเปิ่นให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ม.ค. 2551, 01:57:16 »
 ? ? ในช่วงปี พ.ศ.2533 - 2539 หลวงพ่อเปิ่น ท่านเป็นพระเกจิที่ดังมากๆ บารมีหลวงพ่อแผ่ไพศาล จนวัดต่างๆ ขออนุญาติ
บารมีหลวงพ่อ จัดสร้างวัตถุมงคล ?และนิมนต์หลวงพ่อปลุกเสกวัตถุมงคลให้ ? เพื่อจำหน่าย ?จ่ายแจก ให้บุคคลที่ ศัทธาเลื่อม
ใสต่อหลวงพ่อ หลายวัด หลายจังหวัด ?แต่ช่วงที่ท่านดังสุดขีดจริงๆ อยู่ในช่วงปี พ.ศ.2533 - 2536
 ? ? ?ในวงการพระเครื่อง และพระเกจิ ?มีพระเกจิอาจารย์ อีกรูปที่ดัง ทะลุเหนือความคาดหมาย และดังตลอดไป ในช่วง
ตั้งแต่ พ.ศ.2534 ปลายๆปี เป็นต้นไป นั้น คือ หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่ มีบางช่วง ดังกลบความดัง ของหลวงพ่อเปิ่น
(ในบางช่วง ของวงการพระเครื่อง ไม่ใช่วงการสักยันต์)

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ม.ค. 2551, 02:41:44 »
ขอบคุณพี่ๆ สำหรับข้อมูลครับ

ผู้ใดมีข้อมูลมากกว่านี้ไหมครับ ช่วยหน่อยครับ ไม่ทราบว่าถ้าไม่ใช่ของวัดบางพระ
จะมีพุทธคุณด้านไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.พ. 2551, 04:12:21 โดย JoeBS »

ออฟไลน์ ภานุวัฒน์

• ตติยะ
  • มีของดี ทำดี แล้วจะได้ ดี
    • MSN Messenger - gangster_poppylove_74@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.พ. 2551, 07:23:18 »
รุ่นนี้ ออกวัด ประชุมราษฎร์คครับ

แต่ของผมนี่ รุ่นสร้างอุโบสถ ครับ

ฝั่งเพชรตรงหัวกลาง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ก.พ. 2551, 11:35:28 »
รุ่นนี้ ออกวัด ประชุมราษฎร์คครับ

แต่ของผมนี่ รุ่นสร้างอุโบสถ ครับ

ฝั่งเพชรตรงหัวกลาง

ของพี่ได้วัดเดียวกับของผมเลยเหรอ??